304 ตอบกลับ

คุณแม่อย่าเครียดนะคะ มันอยู่ที่ร่างกายของแต่ละคนค่ะ ของเราไปซาวตอน 6 วีค 1 วัน เจอตัวน้องพร้อมหัวใจน้องเต้นเลย คุณแม่ใจเย็นๆนะคะ บำรุงเยอะๆ

อย่าเครียดคะ บ้านนี้ตอน 6 week ก็เห็นแต่ถุงตั้งครรภ์ยังไม่เห็นตัวอ่อนคะ ตอนนี้19week แล้วคะ

สรุปเป็นไงบ้างคะแม่ตอนนี้

แม่มีอาการแพ้ท้องมั้ยคะ บ้านนี้กลัวมากเพราะไม่มีอาการแพ้ท้องเลยมีแค่ช่วงที่ตรวจเจอช่วงแรกค่ะ ยังไม่ได้ไปฝากครรภ์อีกด้วยกลัวมากเลยค่ะ

ของเรา6สัปดาห์ยังไม่เห็นน้องเหมือนกันค่ะ เห็นแค่ถุงตั้งครรภ์กับไข่แดงค่ะ เราซาวหน้าท้องไม่เจอค่ะ ต้องใช้เครื่องสอดไปภายในค่ะ สู้ๆค่ะ

TapFluencer

ของเรา6สัปดาห์6วัน เมื่อวานไปซาวด์ดู เห็นตัวน้อง แต่เล็กประมาณเม็ดมะยม ได้ยินแต่เสียงหัวใจ คุณแม่รอหน่อยนะคะ ท้องแรกเหมือนกัน สู้ๆ✌️♥️

ของเราไปหาหมอตอน6วีค ตรวจเจอแต่ถุงตั้งครรภ์เหมือนกันจ้า พอวีคที่7ไปตรวจใหม่ เจอหัวใจลูกเต้นค่ะ ดีใจมากกก คุณแม่อย่าเครียดนะคะ สู้ๆค่ะ

ตั้งครรภ์เข้าที6wแล้วแต่ทำไมแต่ก่อนเรากินข้าวเยอะกินข้าวเก่งพอมาถืงสับดาที6ไม่ยากทานอะไรเลยคิดหนักกลัวน้องไม่รอดเบื่อไปชะทุกอย่าง

ของเรา ไปตรวจซาวดู ถุงน้ำคว่ำใหญ่เท่า2เดือนค่ะหมอบอกอาจเป็นท้องลม หมอนัดมาซาว อีก2สัปดาห์ ถึงวันซาวอีกรอบเจอตัวน้องได้8w5วันค่ะ

เหมือนกันเลยค่ะถุงการตั้งครรภ์ใหญ่เหมือน2เดือน เเต่ไม่เจอตัวน้อง

อัลตร้าซาวด์ครั้งแรก ตอน 4 week เจอถุงไข่แดงเหมือนกันค่ะ อีก 2 สัปดาห์ คุณหมอนัดอัลตร้าซาวด์อีกครั้ง ก็เจอตัวน้องพร้อมฟังคลื่นหัวใจค่ะ ❤️

ตอนได้6wแม่บ้านนี้ไม่เจอทั้งถุงทั้งตัวเลยค่ะ กินยาบำรุงตามที่หมอให้พอหมอนัดตรวจอีกรอบเจอถุงพร้อมหัวใจเต้นแล้วค่ะ อย่าคิดมากนะคะ