1 ตอบกลับ

แล้วพ่อที่ไม่ใส่ใจเมียและลูกควรมีไหมคะ? เราคนนึงแหละที่สามีไม่สนใจไม่ใส่ใจทั้งตอนท้องและหลังคลอด เราถามเลิกตั้งแต่ท้องละแต่มันไม่เลิกค่ะ ตอนนี้ลูกขวบนึงละ มันก็ไม่เคยเปลี่ยนแปลงอะไร ไม่ได้ใส่ใจเรากับลูกมากขึ้นกว่าเดิม วัน ๆ สนแต่ตัวเอง กิน นอน ทำงาน เล่นเกม มันสนแค่นี้ เราจะกินข้าวไหมไม่สน ลูกอึเต็มเพิ้สก็รอไป แม่ทำงานเสร็จเมื่อไหร่ได้เปลี่ยนเมื่อนั้น ผัวที่มีแล้วหนักชีวิต มีก็ไม่ได้สบายขึ้นทุกข์กว่าเดิม ไม่ต้องเอามาให้ทุกข์ชีวิตแม่ รีวิวจากชีวิตเราเลยค่ะ

ยินดีด้วยนะคะที่หลุดพ้น ขอให้แม่มีความสุขหมดทุกข์หมดโศกนะ 🎉❤️