50 ตอบกลับ

เราแว้นมอไซต์ออกไปข้างนอกหาข้าวกินดึก ๆ ยันวันนัดผ่าคลอดเลยค่ะ 🤣 ปกติแข็งแรงดีแม่ ตอนนี้ 8 เดือนละชอบมากนั่งมอไซต์เป็นหลับ สงสัยชิน 55555

ขี่ตั้งแต่ยังไม่ท้องจนวันคลอดเลยค่ะน้องแข็งแรงดี คลอดตามกำหนดเลยค่ะแต่ไม่ค่อยปวดท้องมากพอรู้ตัวว่าทนไม่ไหวก็ไปรพ.คืนนั้นเลยค่ะ

VIP Member

ท้อง1-2ขับยันคลอดค่ะขนาดปวดท้องคลอดยังขับมอไซอยู่เลยค่ะคลอดท้องแรก36วีค นน.2400 คนที่สอง 39วีค นน.3230 ท้อง3ตอนนี้19+2วีคก็ยังขับรถปกติค่ะ😂😂

VIP Member

เราขับเองยันคลอด ไปฝากท้อง จน วันไปคลอดก็มอเตอร์ไซต์ ลูกเเข็งเเรงปกติดี เเค่ออกข้างนอกต้องระมัดระวังให้มากๆ เเค่นั้นเองคะ

ขี่ไป-กลับบ้านที่ทำงานจน 8 เดือนเหมือนกันค่ะ น้องแข็งแรงปกติทุกอย่าง แต่เราผ่าคลอดค่ะ น้องไม่ยอมออกตามกำหนด อยู่จน 40W 1D ค่ะ

ยิ่งทำให้คลอดง่ายเราขี่ไปโน่นไปนี่ถึงเวลาคลอดเราก็นั่งมอไซไปคลอดถึงโรงบาลมดลูกเปิด4เซนแค่ชั่วโมงเดียวน้องก็คลอด

เราขี่ตัังแต่ท้องอ่อนๆยันคลอดเลย แต่ช่วงหลังๆเดือนสุดท้ายไม่ค่อยขี่ คลอด 40+2 น้องออกมาแข็งแรงมาก ตอนนี้ 5เดือนแล้วค่ะ

TapFluencer

เราคะ ตอนนี้ 35 w หมอบอกอาจจะคลอดก่อนประมาณตอน 36 w เพราะมีภาวะมดลูกต่ำเเต่ไม่รุนเเรง เเต่เรามีอาการเจ็บเดฝตืนเเล้วคะ

TapFluencer

น้องที่บ้าน ขี่รถมาทำงานตั้งแต่ท้องจนครบคลอดที่จะลางาน สรุปคลอด 40w+ ตอนนี้ลูกจะขวบปล้ว กินเก่ง อ้วนจ้ำม่ำมาก

ขับรถ ขายของ ยกของ ยันวันสุดท้ายที่หมอนัดไปคลอดเลยค่ะแต่ได้ผ่าคลอดเพราะปากมดลูกไม่เปิด น้องแข็งแรงครบ32ค่ะ