9 ตอบกลับ

ห้ามให้กล้วยนะคะ กล้วยควรให้1ปีขึ้นไป เลี้ยงตามหมอเถอะค่ะมีเด็กเกือบตายมาหลายคนเพราะกล้วย ซีรีแล็คไม่มีประโยชน์เหมือนมาม่าอ่ะค่ะ 6เดือนถึงจะทานได้ ข้าวบดราดนม1ช้อนชา

ขอบคุณครับ

ข้าวบดผสมกล้วยกับนมแม่ดูค่ะ น้อยๆพอให้หัดกลืนค่ะ แค่วันละมื้อพอค่ะ หลัง6เดือนค่อยเพิ่มมื้อ

บ้านนี้4เดือนครึ่ง ให้กินซีลีแลครสตั้งเดิมค่ะ วันละน้อยๆพอ ให้เขาพอรู้รสชาติค่ะ

เมื่อวานลองให้ทานกล้วยไป 1 ช้อนชา

VIP Member

นมแม่ค่ะ ถึง6เดือน ลำไส้เด็กยังไม่แข็งแรง นมแม่ไปก่อนเด้อจ้า

ขอบคุณครับ

VIP Member

นมอย่างเดียวจ้า 6เดือนค่อยเสริมจ้า

ให้นมจนถึงหกเดือนนะคะ

ครับ

น่าชังมากเลยลูก

ขอบใจจ่า

VIP Member

นมแม่ล้วนค่ะ

ให้ชิมนิสนึง

VIP Member

นม