1 ตอบกลับ

แผลผ่าทำใจค่ะ เจ็บนานเจ็บยาว แต่ไม่ใช่ความเจ็บแบบจะเป็นจะตายนะ แผลมันจะชาหน่วงเฉย ๆ 1-2 เดือนก็หายค่ะ แต่แผลข้างในอ่ะนาน แต่มันจะไม่เจ็บตลอดเวลา พยายามอย่าให้อะไรกระแทกท้องก็พอ เราลูกถีบเจ็บยันลูก 8-9 เดือนเลยค่ะ 🤣 แต่ถ้าอยู่เฉย ๆ ก็ไม่เจ็บ ผ่าคลอดเราว่ามันเจ็บจริงตือตอนลุกเดินแรก ๆ นี่แหละ แต่ก็ต้องหมั่นกัดฟันลุกเดินยืนนั่งบ่อย ๆ นะแม่ จะหายปวดไว ใช้แผ่นรัดหน้าท้องตอนยืนเดินลดปวดได้ค่ะ เรา 10 วันวิ่งได้ละ

ขอบคุณค่ะแม่ แม่กลัวไปหมดเลย 🥺