ท้องมั้ยเครียดมากค่ะ

ตอนแรกตรวจมันขึ้นขีดเดียวพอ1-2ชั่วโมงกลับมาดูมันขึ้นแบบนี้ค่ะจะท้องมั้ยค่ะ#ขอบคุณล่วงหน้านะคะ #ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ #ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

ท้องมั้ยเครียดมากค่ะ
52 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ
VIP Member

ท้องค่ะ เคยเจอแบบนี้เหมือนกันตอนท้องอ่อนๆ ตรวจตอนแรกไม่ขึ้น ทิ้งไว้แล้วขึ้น มาสองขีด เป็นแบบนี้ทุกรอบ เภสัชบอกว่า ถ้าไม่ท้อง ทิ้งไว้นานแค่ไหนอีกขีดก็ไม่ขึ้นค่ะ แต่ที่ตรวจแล้วขึ้นแบบจางๆเพราะค่าhcg สูงกว่าปกติ ตรวจปุ๊บอาจจะไม่ค่อยเห็น แต่ทิ้งไว้มันจะยิ่งชัดค่ะ

TapFluencer

เราตรวจตอนเช้าเลยฉี่แรก ขึ้นขีดเดียวนอนสบายใจ ผ่านไปสอง ชม.เหมือนกัน แฟนมาเห็น 555555 ถามว่าอยากเซอไพร์ซหรอ โอ้ยเซอร์ไพร์ซกูก่อนมั้ยล่ะจ้ะ ตอนนี้ลืมตาดูโลก 4เดือนแล้วจ้ะ

หนูตื่นมาฉี่ตอนตี4ครึ่ง ทิ้งไว้😅คิดว่าไม่ท้อง พอ6โมงเช้า อาบน้ำไปทำงานหันไปเห็น 2ขีดชัดมากๆๆๆ และไปหาหมอตรวจ2จะ3เดือน งงใจมาก ขอให้ท้องนะคะ🥰👼

ลองตรวจตอนเช้าของอีกวันอีกทีค่ะเเม่ยังไม่ต้องทานอะไรนะคะรอผลออกบ้านนี้ซื้อมาตอนเย็นลุกขึ้นมาตรวจเเต่เช้าขึ้น2ขีดเเดงเเป๊ดเลยค่ะ😅

ควรตรวจซ้ำอีกครั้งในตอนเช้าค่ะ เราเคยเป็นแบบนี้ในครั้งแรกค่ะขึ้น2ขีดหลังจาก1ชม. เลยตรวจซ้ำอีกวันแล้วก็ขึ้น2ขีดภายใน5นาที

มีโอกาสค่ะตอนเราท้องแรกวางทิ้งใว้แบบนี้แหละค่ะ ขึ้น 2 ขีดจางๆ เคยตรวจแล้วไม่ท้องต่อให้วางเป็นวันก็ขึ้นขีดเดียวค่ะ

รอให้ครบ5นาที แล้วอ่านผลค่ะ บางที แค่1-2นาที มันไม่ขึ้นค่ะ ผลขึ้นช้า เพราะท้องอ่อนๆ พอหลังจาก5นาที ทิ้งไปได้เลยค่ะ

ของเราตรวจตอน เลิกงาน เข้มมาก ไม่ทันได้ลุ้นด้วย แต่ถ้าแบบนี้ไม่ชัวร์แนะนำให้ตรวจใหม่ตอนเช้านะคะจะชัวร์กว่า

ของเค้าประจำเดือนขาด1วัน ตรวจตอนเลิกงาน 22.00 ขึ้นขีดจางๆ ไม่ถึง 30วิไม่ต้องลุ้นเลยค่ะ 😂 ทิ้งไว้นานผลเพี้ยนค่ะ

1y ago

ลุ้นมาทุกรอบ รอบนี้ไม่ต้องลุ้นเลยค่ะ 😁

ไม่ท้องค่ะถ้าท้องจะขึ้นเลย เราเคยเป็นแบบนี้ค่ะ ตรวจแล้วขึ้นขีดเดียวพอทิ้งไว้ ขึ้น2 ขีด สรุปไม่ท้องค่ะ