61 ตอบกลับ

VIP Member

ตอนฝึกงานมีโอกาสได้ทำคลอด มีบางเคสนะคะที่อึออกมาด้วย ส่วนใหญ่จะทำการสวนหรือให้ถ่ายก่อนคลอดค่ะ

ลืมความอายไปได้เลยค่ะ นาทีนั้นเจ็บอย่างเดียว

ก่อนคลอด พยาบาลจะสวนก้นให้เราถ่ายให้หมดก่อนค่ะ เพราะเวลาคลอดเราจะเบ่งลงก้นเหมือนเบ่งอึเลย

บ้านนี้ตอนท้องแรกไม่ออกนะค่ะเพราะหมอจะหัยอดข้าวอดน้ำหลังเที่ยงคืนเราคลอด6โมงเช้าค่ะ

ออกชิค่ะปวดท้องเหมือนกันเบ่งเหมือนกันแม่ต้องมาเก็บ สงสารแม่มากเลย

ไม่ออกมาค่ะ แต่ตอนเรารอคลอด เราเข้าห้องน้ำอึเรียบร้อยแล้วค่ะ

ของเราออกค่ะ พยาบาลไม่ได้สวนให้ เขาบอกจะอึก็ให้อึกออกมาเลย

ออกมาด้วยคะ เพราะเวลาเบ่งหมอจะให้เบ่งเหมือนเราปวดท้องอึคะ

VIP Member

เค้าจะสวนอึออกมาก่อนปล่าวคะ อันนี้เห็นแม่ๆที่แชร์ปสกบอกมา

VIP Member

ออกค่ะตอนมดลูกเปิด7เซนเป็นสีดำเหนียวๆเหมือนอึเด็กแรกคลอด

ท้องแรกไม่มีค่ะ ท้องสองมีออกแต่พยาบาลเค้าทำความสะอาดให้