7 ตอบกลับ

ไม่เป็นไรค่ะ กินไปแล้วช่างมันจ้า โดยปกติแล้วคนท้องจะแพ้ยาตัวนี้ค่อนข้างเยอะค่ะ จะกินเวลาไหนก็ได้ อยู่ที่หมอ อยู่ที่เรา ตัวเรา 3 ท้อง แล้วค่ะ กินยาตัวนี้ก่อนนอน แต่หน้าซองเขียนตอนเช้า 😂 (เราถามหมอใหญ่มาค่ะถึงทราบข้อมูล)

ขอบคุนค่ะ เราถามหมอที่ฝากท้องแล้วค่ะ กินเข้าไปกลัวมีอันตรายกับน้องในท้องค่ะ เพราะไม่เคยกินยา2เวลาแบบนี้ ปกติก็กินแต่หลังอาหารเช้า

ส่วนตัว กินวันละ 1 เม็ดก่อนนอน ตอนเช้าจะเป็นยาแคลเซียม คุณแม่ลองถามหมอที่ฝากครรภ์ดูนะคะ

แนะนำให้กินยาตัวนี้แค่ตอนเช้านะค่ะหมอแนะนำมาค่ะ🥰

ทานวันระเม็ดก็พอคะ เเนะนำทานก่อนนอน จะได้ไม่เพลีย

ของเรากินวันละ1เม็ด กินแค่ตอนเช้าหลังอาหารค่ะ

ยาบำรุงครรภ์หรอค่ะตัวนี้

มันมีหลายตัวจ้า ของหนูส่วนตัวได้เป็นแพงมาแต่เม็ดสีเหลือเหมือนกัน

ไม่เป็นอาไรคะ