อายุครรภ์ 7 weekมีเลือดสีน้ำตาลออกมา อันตรายมั่ยคะ

ตอนอายุครรภ์ 4 week มีมุกขาวๆปนเลือดสีน้ำตาลเข้มแห้งๆออกมาไปตรวจหมออัลตาซาวให้ เจอถุงในมดลูกเเละประเมิน ท้องปกติดีคะ และคือตอนนี้ ตั้งครรภ์ได้ 7week คะ เมื่อวานออกไปซื้อของใช้ ปกติจะออก อาทิตย์ละครั้ง กลับมาถึงบ้าน มีเลือดสีน้ำตาล ติดกางเกงใน แต่ไม่เยอะเลยนอนพักผ่อนอาจจะเป็นเพราะเราเดินเยอะ คิดในใจว่าคงไม่เป็นอะไร แต่ในใจก็กังวล ตื่นเช้ามา กกน.ก็สะอาดปกติ เเต่พอเดินไปเดินมากินข้าวอาบน้ำ นอนพักสักแปปนึงรุ้สึกเปียกๆเลยเปิดดูก็มีเลือดสีน้ำตาลเข้มออกมาติดกางเกงในอีก อยากสอบถามแม่ๆ แบบนี้ อาจะเป็นภาวะเเท้งคุดคามมั้ยคะ กังวลแต่พยายามข่มใจ พรุ่งรี้จะรีบไปหาหมอคะ

2 ตอบกลับ

ควรไปหาหมอค่ะ เสี่ยงแท้งคุกคามนะคะ คนท้องไม่ควรมีเลือดออกทุกกรณีค่ะ

หาหมอคะไม่ควรรอนะคะ

คร่า