12 ตอบกลับ

อยาก​ทราบ​ว่าตัวเอง​ตั้งครรภ์​ไหม​ต้อง​ตรวจ​เท่านั้น​ค่ะ​ตรวจ​ บอกเล่าอาการ​มาก็ไม่มีใครยืนยัน​ให้​ได้​หรอกนะว่าตั้งครรภ์​จริง​ไหม​ อีก​อย่าง​ประจำเดือน​ก็ขาดตั้ง​เดือน​หนึ่ง​แล้วทำไมไม่​ซื้อที่ตรวจ​ครรภ์​มา​ตรวจ​

ปจด.ขาด 1 เดือน ยังไม่ตรวจอีกหรอคะ บอกอาการมาแค่นี้ ไม่มีใครตอบได้หรอกค่ะ หมอยังตอบไม่ได้เลย ไปซื้อที่ตรวจครรภ์ร้านขายยามาตรวจง่ายกว่าค่ะ แป๊บเดียวรู้ผล อ่านวิธีใช้และคู่มือข้างกล่องด้วยนะคะ

เดินไปเข้าเซเว่นนะคะ ที่ตรวจครรภ์มีขายคะ มาถามในนี้ไม่มีใครรู้ ไปถามหมอ หมอก็ไม่รู้ถ้าไม่ตรวจคะ

ตรวจสิค่ะอย่ามัวสงสัยอยู่ประจำเดือนขาดนานมากแล้วทำไมไม่ตรวจ

VIP Member

ได้ตรวจครรภ์หรือยังคะ หาซื้อได้ตามร้านขายยาทั่วไปค่ะ

ตรวจดูก่อนน้าค้ะ ถ้าไม่ท้อง อาจจะพักผ่อนไม่พอ

ที่ตรวจครรภ์เซเว่น ราคาเริ่มต้นที่ 45บาทค่ะ

VIP Member

ต้องขึ้นสองขีดเท่านั้นค่ะ ถึงใช่เเพ้ท้อง 😀

อาการบอกไม่ได้จ้าต้องตรวจอย่างเดียว

VIP Member

ต้องตรวจค่ะ