3 ตอบกลับ

VIP Member

คุณแม่ได้ไปฝากท้องหรือยังคะ ถ้าไปมาแล้วได้บอกหมอมั้ยว่าก่อนหน้านี้แม่ทานอะไรไปบ้าง ของบ้านนี้ตอนยังไม่รู้ว่าท้องก็ดื่มเหล้าลงไปพอรู้ว่าท้องก็บอกหมอค่ะ หมอจะตรวจดูละเอียดว่าน้องปกติหรือเปล่าค่ะ

รีบไปฝากนะคะ แล้วอย่าลืมบอกคุณหมอด้วยนะคะว่าแม่ได้ทานm150ไป หมอจะได้ตรวจให้ค่ะ แล้วจะได้ยาบำรุงมาทานไวๆน้องจะได้แข็งแรงค่ะ

ตอนไม่รู้ไม่น่าเป็นไรค่ะ แต่ถ้ารู้แล้วยังกินนี่น่าจะอันตรายนะคะ บ้านนี้ตอนไม่รู้ว่าท้องก็กินทั้งเหล้าทั้งเบีย พอรู้ก็เลิกทุกอย่างเลยค่ะ

น้องแข็งแรงดีมั้ยคะตอนนี้ 😁

VIP Member

เลิกกินก็ดีแล้วแม่ หาของที่มีประโยชน์กินเยอะๆคะ

ขอบคุณคะแม่ 😁