44 ตอบกลับ

บ้านนี้แม่เป็นพาหะ แต่พ่อปกติ ไม่ต้องกังวลนะคะ กินยาตามหมอสั่ง กินอาหารที่มีประโยชน์ ลูกแข็งแรงแน่นอนค่ะ นี่ท้องที่3แล้ว ลูกทุกคนคลอดมาแข็งแรงค่ะ ปกติดี

แม่บ้านนี้เป็นพาหะค่ะ แต่ตรวจเลือดพ่อแล้วไม่เป็น ไม่ต้องกังวลนะค่ะ ตรวจเลือดคุณพ่อให้แน่ใจก่อนค่ะ ถ้าเป็นพาหะเหมือนกัน หมอก็จะให้คำแนะนำนะคะ

บ้านนี้เป็นพาหะธารัสซีเมียชนิด E คะพ่อไม่ได้เจาะเพราะเลิกลากันไป หมอบอกเด็กอาจจะแค่ซีดนิดหน่อย เพราะที่เขาเป็นอาการและผลข้างเคียงไม่รุนแรง

เป็นค่ะ ตอนแรกก็กลัวแต่คุณหมอบอกแค่พาหะไม่ต้องกังวลเลยตรวจเลือดพ่อ แต่ของพ่อไม่เป็นค่ะปกติ ไม่ต้องกังวลนะคะถ้าคุณหมอไม่บอกว่าขั้นอันตราย

แม่เป็นค่ะ แต่พ่อปกติ น้องแข็งแรง ร่าเริง ปกติดีทุกอย่างค่ะ อย่างกังวัลนะค่ะเดี๋ยวส่งผลต่อลูกในท้อง บ้านนี้ตอนนี้ท้องคนที่2แล้วค่ะ😊

บ้านนี้เป็นพาหะทั้งแม่ทั้งพ่อค่ะ แต่คนละสายและโคโมโทรมคนล่ะตัว เลยไม่ส่งผลต่อลูกค่ะ แต่ต้องกินยาบำรุงที่หมอให้อย่าให้ขาดน่ะค่ะ

ถ้าเป็นพาหะไม่ร้ายแรงก็ได้คะ แต่ถ้าร้ายแรงรึเป็นโรคพาหะ หมอเค้าก็จะแนะนำว่าควรเก็บรึทำยังไงต่อไปคะ อันนี้ลองปรึกษาหมอนะคะ

บ้านนี้เป็นพาหะธารัสซีเมียทั้งพ่อและแม่จ้า..เจาะเลือดส่งไปตรวจ2รอบจ้า ปรากฏว่าไม่เป็นอันตรายต่อลูกค่ะ สู้ๆนะค่ะ

เป็นทั้งพ่อและแม่ค่ะ แต่เป็นชนิดที่ไม่อันตราย หมอบอกไม่ต้องกังวลไม่มีอะไรร้ายแรงค่ะ

บ้านนี้เป็นทั้งพ่อแม่จ้าแต่หมอเจาะเลือดไปตรวจแล้วไม่เป็นอันตรายค่ะ