11 ตอบกลับ

เป็นพึ่งหายค่ะ ได้น้ำอุ่นผสมเกลือบีบมะนามใส่หนึ่งชิ้น เอาเปลือกมะนาวใส่ด้วยจิบ่อยๆหายค่ะ ก่อนท้องเวลาเจ็บคอรึเป็นหวัดก็ใช้วิธีนี้ตลอดลองดูนะคะ

หาหมอดีกว่า ท้องอ่อนๆๆต้องระวัง ภูมิคุ้มกันตกคะ เป็นช่วงไตรมาสแรกเหมือนกัน หาได้ยามาทาน....พักผ่อนเยอะๆ ดื่มน้ำเยอะๆๆค่ะ

เป็นอยู่เหมือนกันค่ะ อมยาอมสมุนไพร ที่ไม่มีส่วนผสมของชะเอมนะคะ เพราะชะเอมช่วยเร่งคลอดค่ะ อันตราย เภสัชบอกมาค่ะ

VIP Member

สมุนไพรน่าจะได้ค่ะ ถ้าไม่แน่ใจถามเภสัชด้วยนะคะ แต่รู้สึกว่าพวกสเตร็ปซิลจะไม่ได้

ไม่ได้จร้าขณะเราท้อง3ยังไม่กล้าซื้อมากินเลยหาหมอดีกว่าคะ

VIP Member

ดื่มน้ำมะนาวสดแบบทำเองดีกว่าค่ะ แบบอุ่นอุ่น

ได้ค่ะ อย่าทานที่มีตัวยาฆ่าเชื้อนะคะ

VIP Member

เจบคอไอ มา2 3 อาทิตละคะ ไม่หายสักที

ดื่มน้ำอุ่นๆช่วยได้นะคะแม่

อมมะนาวจิ้มเกลือค่ะ