14 ตอบกลับ

บ้านนี้ก้อได้น้องจากการทำicsi ค่ะ นน.ลูกถือว่าตามเกณฑ์นะคะของคุณแม่ ไม่ได้น้อยกว่าเกณฑ์มาก การอัลตร้าซาว์มี+-ได้อยู่แล้วค่ะ ไม่ต้องกังวลกินอาหารให้ครบ 5 หมู่ และทานยาตามหมอสั่ง ก้อไม่มีอะไรให้กังวลค่ะ อย่ากินอย่างใดอย่างหนึ่งเยอะเกินไปน้องจะแพ้ได้นะคะ ทำใจให้สบายๆค่ะ❤️

ขอบคุณมากๆค่ะ

เราไม่เคยกินไข่ต้มเลยค่ะกินแล้วรู้สึกจะอ้วกทุกครั้ง ส่วนกล้วยกินบ้างแต่ไม่บ่อยส่วนมากชอบกินไวตามิลค่ะ 23w นน.น้อง644 ค่ะ

บ้านนี้เพิ่งซาวน์มาคะ 23วีค3วัน 819g ท้องนี้แม่ชอบกินผัก น้ำพริก ไข่ดาว ไข่ต้ม ไข่เจียว ไวตามิลวันละ1ขวด นมจืดวันละกล่อง

บ้านนี้23วิค ลูกน้ำหนัก520g บ้านนี้กินแต่ก๋วยเตี๋ยว หมูทอด นมไม่ค่อยกิน😂 แต่ลุงหมอบอกน้ำหนักลูกดีมาก

กินไข่ทุกวันวันละ5-6ฟองจ้า บ้านนี้22วีคน้ำหนัก600กรัมกินไข่บำรุงทุกวัน

บ้านนี้พรุ้งนี้23วีคหนัก586กรัมจ้าหมอดุมาให้คุมการกินอยุ่จ้า

บ้านนี้ไข่ต้ม กล้วย ทุกวัน ตอนนี้25วิค นน ลูก700กรัมค่ะ

บ้านนี้23วีคลูกน้ำหนัก750กรัม กินแต่ไข่ต้มทุกวันค่ะ

บ้านนี้กินแต่น้ำเต้าหู้และก็ไข่ต้มค่ะ

บ้านนี้24w น้ำหนักลูก635 กินกล้วยทุกวันค่ะ