28 ตอบกลับ

เราเป็นตั้งแต่ท้องได้ 1 เดือน ค่ะ จนตอนนี้ 37+3 week ค่ะเกิดจากฮอร์โมนที่เราตั้งครรภ์ แก้ไข โดยการซื้อที่ดามแขม แบบมีเหล็กด้านในใส่เวลาก่อนนอนหรือตอนไม่ได้ทำงานค่ะจะช่วยได้มาก

น้ำหนักขึ้นเร็วค่ะ โพรงข้อมือมีขนาดเล็กลง เลยทำให้เกิดอาการชาปลายนิ้วมือหรือว่าเเขนได้คะ ลดเค็มด้วยนะคะ หลังคลอดถึงจะหายคะ

เป็นมากเหมือนกันค่ะ นึกว่าเราเป็นคนเดียวสะอีก ชามือปลายนิ้วบางทีชาทั้งแขนนอนไม่ค่อยหลับนอนลำบากมาก

VIP Member

6 เดือนเหมือนกันค่ะ นิ้วชาไปถึงข้อศอกค่ะ ไปหาหมอว่า ถ้าเราคลอดแล้วจะหายค่ะ มากับลูก ☺

เปนเหมือนกันค่ะ ตื่นเช้ามากำมือไม่ได้เลยตึงมาก. เเช่น้ำอุ่นอสการทุเลาลงได้จ้า

เหมือนกัลเลยค่ะ บ้านนี้ชาไปทั้งมือเปิดขวดน้ำก็ไม่ได้หายใจก็ไม่ค่อยสะดวก

เป็นเหมือนกันค่ะ ท้องได้ 8 เดือน ทั้งชาทั้งปวด จะหยิบจับอะไรก็ลำบากไปหมด

น่าจะเป็นอาการปกติของคนท้องนะคะ ลองบริหารนิ้วมือบ่อยๆ ค่ะ น่าจะดีขึ้น

เป็นเหมือนกันกันค่ะ บ้านนี้คลอดน้องได้เดือนนึง ก้อเริ่มหายค่ะ

บ้านนี้ชาปลายมือ ปลายเท้า บางทีปวดตามข้อนิ้วมือค่ะ

เราปวดตามข้อนิ้วเหมือนกันค่ะ ตั้งแต่ 3 เดือนแรกเลยย