ท้องแฝดหรือถุงน้ำ?

ตอนนี้แม่กำลังท้อง 2 ค่ะ 6w4d แม่ไปฝากครรภ์ครั้งแรก คุณหมออัลตราซาวนด์ผ่านทางช่องคลอด เจอถุง 3 ถุงเล็กมากๆค่ะ(แม่ไข่ตกช้ากว่าปกติค่ะ) คุณหมอท่านแรกดูไม่มั่นใจเลยเรียกคุณหมออีก 2 ท่านเข้ามาช่วยดูค่ะ ซึ่งผลสรุปแบบไม่แน่ชัดว่า ถุงตรงกลางน่าจะเป็นถุงการตั้งครรภ์ ส่วนอีก 2 ถุงที่อยู่ทางซ้ายและขวา น่าจะเป็นถุงน้ำค่ะ แม่ยอมรับว่าตอนคุณหมอหันจอมาให้ดู แม่เห็นถุงทั้ง 3 ถุง แม่ก็อึ้งแล้วก็ตกใจมากๆค่ะ มีแม่ๆท่านไหนเคยมีประสบการณ์คล้ายๆแนวนี้มาเล่าสู่กันฟังได้นะคะ หรือแม่ๆท้องแฝดอยากมาแนะนำประสบการณ์ก็ยินดีมากๆค่ะ ปัจจุบันตอนนี้ 9w2d แม่รอซาวนด์ซ้ำอีกครั้งตอน 11w3d ค่ะ ขอบคุณมากๆค่า💕 ปล.ภาพที่ลงที่แม่วงๆสีแดงไว้คือถุงอีก 2 ถุงค่ะ แต่คุณหมอโฟกัสถ่ายมาที่คาดว่าน่าจะเป็นถุงการตั้งครรภ์ค่ะ #ท้อง2 #ทีมกันยา65 #ทีมกันยายน #ครรภ์แฝด #ถุงน้ำในมดลูก #ท้องแฝด #ถุงน้ำ

ท้องแฝดหรือถุงน้ำ?
เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ