12 ตอบกลับ

ช่วงแรกเหมือนกันเลยคะ. ตอนนี่ได้6ออนซ์แล้ว ช่วงแรกขยันปั้มคะทุก2ชัวโมง ลูกกินเสร็จปั้มต่อเพื่อให้ร่างกายผลิตนมเพิ่มทำอยู่ประมาณ1 อาทิตย์ น้ำนมก็มาเพิ่มคะ

ลองทำพีพีดูนะคะ ปั๊ม20นาทีละหยุดพัก10นาที ปั๊มต่ออีก10 หยุดพัก10 ปั๊มต่อ10 รวมใช้ทั้งหมด60 นาทีทำแบบนี้วันละ 2-3 ครั้ง แต่ละคนไม่เหมือนกันนะคะ อย่าเครียด

บ้านนี้ลูกจะ2เดือนแล้ว ยังได้น้อยอยู่ค่ะ ได้ข้างละ3-4ออนต่อรอบค่ะ ชอบปั๊มตกรอบด้วยแหละค่ะ วันละ3-4รอบเอง 😓😓

VIP Member

เหมือนบ้านนี้เลยค่ะ ได้แค่2ออน กินทุกอย่างที่ช่วยเพิ่มน้ำนมก็ไม่เพิ่มขึ้นเลย บางครั้งปั้มไม่ถึง1ออนเลย

เหมือนกันเลยค่ะ ได้น้อยมาก

บ้านนี้ไม่ต่ำกว่า4ออนซ์ต่อข้างคะ (ไม่ได้กินยาบำรุงเกี่ยวกับนมใดๆทั้งสิ้น)​

ของเราลูก1เดือนเหมือนกันค่ะได้ข้างละ2ออนซ์ ปั๊มแค่วันละ2ครั้งเองค่ะ

ข้างละ4ออนค่ะขยันปั๊มตรงตามเวลาน้ำนมก็จะมาเองค่ะ

ดอกแคร์กะหัวปลีกล้วยช่วยได้เยอะนะคะถ้าทานได้

ได้แค่2ออน เหมือนกันเลยคะ กินบำรุงทุกอย่าง

บ้านนี้ได้ข้างละ 4-5 ออนซ์ค่ะ