34 ตอบกลับ

คนท้องถ้ามีเลือดออกโดยยังไม่ถึงกำหนดคลอดถือว่าผิดปกตินะค่ะอันตรายกับน้องด้วยทำไมไม่รีบไปหาหมออยู่มาได้ไงตั้ง3อาทิตย์ค่ะรีบหาหมอขอให้น้องยังอยู่และปลอดภัยนะค่ะ

ของเราเลือดก็ออกมาใกล้จะ1สัปดาห์แล้วเหมือนกันค่ะแต่เลือดมันจะออกสีน้ำตาลออกดำๆอ่ะค่ะ ไปอัลตราซาวด์แล้วแต่ไม่พบตัวเด็กหมอนัดอีกทีวันพุธนี้

ถ้าเลือดสีแดงสดอันตรายมากนะคะถ้าเลือดสีคล้ำอาจเกิดจากเส้นเลือดฝอยแตกหรือติดเชื้อในทางเดินปัสสวะยังไงก็ต้องรีบหาหมอค่ะ

3อาทิตย์นี่ไปหาหมอมายังค่ะ เราแค่วันเดียวก็รีบไปแล้ว ได้นอนนิ่งๆถึง3วันเลยนะคะ นี่3อาทิตย์แม่ชะล่าใจไปเปล่าค่ะ

รีบไปหาหมอเลยค่ะ บ้านนี้เป็นตอน 20 week หมอให้ลางานนอนนิ่งๆ 7 วัน แล้วฉีดยากันแท้งทุกอาทิตย์ รวม 14 เข็มค่ะ

ทำไมปล่อยใว้นานขนาดนั้นละคะ ของเราท้องได้4เดือนมีเลือดออกรียไปหาหมอทันทีสรุปได้นอนโรงบาล

คนท้องไม่ควรมีเลือดออกนะ รีบไปหาหมอเลย เลือดออกนานขนาดนี้แม่ว่า น้องคงไม่อยู่แล้วล่ะ

รีบหาหมอเลยค่ะคนท้องไม่ควรมีเลือด แม่ใจเย็นจังบ้านนี้มีซึมนิดนึงก็รีบหาหมอเลยจ้า

VIP Member

เอ่อถามจริงทำไมรอนานขนาดนี้​ ควรหาหมอทันที​ ท้องเนี้ยไม่ควรมีเลือดอะไรออกมาเลยคะ

เป็นตอน5-8wk ค่ะ ได้ยากิน ยาสอด และยาฉีด จนเกือบ3เดือน ตอนนี้18 wk ไม่มีเลือดออกแล้วค่ะ