26 ตอบกลับ

VIP Member

ควรปรึกษาค่ะ อย่างน้อยจะได้มีคนคอยช่วยและให้คำแนะนำ เพราะคนท้องอาจจะทำทุกอย่างได้ไม่เท่าตอนที่ยังไม่ท้อง ยิ่งตอนท้องแก่ ยังไงก็สู้ๆ นะคะ

แนะนำให้ปรึกษาอาจารย์ที่ปรึกษาเลยค่ะ ตอนเราท้องแรกเราก็อยู่ปี1ค่ะยังแอบเสียดายเลยค่ะที่ปรึกษาแจ้งเขาช้าไป เราได้ถอนไปหลายตัวเลยค่ะ

บ้านนี้ปรึกษาอาจารย์ไม่ต้องดรอป อุ้มท้องไปเรียนจนคลอด หยุดอาทิตย์เดียวแล้วไปเรียนต่อค่ะ

ปรึกษากับทางอาจารย์ก็ดีนะคะ เขาน่าจะมีทางออกให้ บางคนอุ้มท้องไปเรียนก็มี ขอหยุดช่วงที่ใกล้คลอดได้

VIP Member

ลองคุยกับที่บ้านแล้วใช่ไหมคะ ถ้าคุยแล้วก็ไม่ต้องเครียดค่ะ ไปคุยกับอาจารย์ได้เลย

VIP Member

ตอนนี้33wแล้วคะ ตอนนี้อยู่ปี3 มาเรียนปกติคะ ใส่เสื้อเเขนยาวไม่มีใครรู้ว่าท้องเลยคะ

ลองไปฝากท้องเพื่อนับอายุครรภ์และความชัวร์ของวันที่คลอดนะคะ จะได้วางแผนได้ถูก

อุ้มท้องไปเรียนได้อยู่นะคะ แม่อาจจะลาคบอดสัก 1 สัปดาห์ จากนั้นก็ไปเรียนปกติได้

ท้องในวัยเรียนเหมือนกันค่ะ ตอนปวส.2 ใกล้จะจบ เรียนปกติ แค่แจ้งให้อาจารย์ทราบ

ปรึกษาเลยค่ะ เพื่ออาจารย์มีแนวทางที่ดีกว่าการดรอปเรียนค่ะ