เราตั้งครรภ์สามีสูบบุหรี่หนักมากห้ามเท่าไหร่ก็ไม่ฟัง

ตอนนี้เรารู้สึกแย่มากอยากไปพักอากาศบริสุทธิ เพราะเราเจอสามีสูบบุหรี่ทุกวันในบ้านเราพยายามหลบพยายามปิดปากเพราะเรากลัวว่าลูกในท้องจะได้รับอันตราย เราได้กินกะรู้สึกแย่เพลีย บางทีเขาสูบในห้องน้ำแล้วเราเข้าห้องน้ำอบยุในนั้น เราบอกพูดบ่อยแล้วเข้าบอกจะเลิกกะไม่เลิกสักที พอเราบอกแยกกันยุไปก่อน เขากะยอกไม่ชอบคนเดินหนี หนีปัญหา แต่เราอึดอัดเราเคียดมากเลยคะพยายามแล้วจะไม่เคียด เรารู้สึกว่าเขาไม่สนใว่าเราจะเป็นยังไง บางทีเลือดกำเดาไหลหนัก เราก็เป็นโรคประจำตัวด้วย ตอนนี้เราแพ้ท้องก็หนักมากๆแล้วยังมาเจอควันบุหรี่อีกหนักเลย ไม่อยากบอกครอบครัวกลัวเขาไม่สบายใจ เลยมาระบายในนี้เผื่อแม่ๆท่านไหนมีคำแน่ะนำ มีประสบการณ์ อย่าว่ากันนะคะ ขอบคุณมากๆคะ ตอนนี้วันที่12 ก็ตั้งครรภ์3 เดิอนแล้วค่ะ ลูกคนที่2

30 ตอบกลับ

ดูคุนพ่อไม่ค่อยจะห่วงทั้งลูกและคุนแม่เรยนะคะ (ขอโทษที่ต้องพูดตงๆ)

ค่ะ ยังไงก้อขอให้แม่อดทนไว้นะคะ สู้ๆทนๆเพื่อลูกค่ะ

สู้ๆนะคะคุณแม่ ค่อยๆคุยกันใหม่นะคะ เผื่อเค้าจะเข้าใจเรามากกว่านี้

คุยกันให้เค้าไปสูบนอกบ้านค่ะแม่มีผลกระทบต่ิลูกในครรภ์แน่นอนค่ะ

เอาใจช่วยนะคะ สู้ๆนะคะ ขอให้ผ่านพ้นไปไปได้ ✌️✌️✌️✌️✌️✌️✌️

บอกเค้าไปค่ะมานั่งรักษาปอดลูกทีหลังคงไม่ช่วยอะไรนะ

VIP Member

บ้านนี้สามีก้อสูบแต่จะใม่มาสูบใกล้เราเลยนะคะ.

ลองคุยกันดูอีกทีนะค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะคุณแม่

กลับไปอยู่บ้านตัวเองดีกว่าค่ะ เพื่อลูก

ฟ้องคุณหมอที่ฝากครรภ์เลยค่ะแม่

หนีกลับบ้านแม่ก่อนไหมค่ะ