6 ตอบกลับ

บ้านนี้ ตอน 8-9 วีค ผะอืดผะอม ตลอด ก็เลยอมพวกของเปรี้ยวๆ เช่นมะยม ไว้ ก็ดีขึ้น หรือกินตลอดอย่าให้ท้องว่างก็ช่วยได้ นะ พวกกลิ่นก็ไวเหมือนกัน ก็พยายามหลีกเลี่ยงค่ะ ไปอยู่ที่อากาศโล่งๆ หรืออยู่ในห้องนอน เพราะกลิ่นเข้าไม่ได้ค่ะ ตอนนี้ 10+6 แล้วรู้สึกดีขึ้น ค่ะ ยังไงก็สู้ๆ นะคะคุณแม่

ขอบคุณทุกคำตอบนะคะ ตอนนี้มานอนให้น้ำเกลืออยู่โรงพยาบาลได้ 3 วันแล้วคะ เพราะไม่มีแรงทำอะไรเลยขนาดเดิน ยังไม่มีแรงเลยคะ ตอนนี้ดีขึ้นมากแล้ว แต่หมอขอตรวจเลือดและดูอาการอีกที ไม่รู้ว่าจะได้กลับบ้านเมื่อไรเลยค่ะ ขอบคุณทุกคนนะคะ

บ้านนี้ไม่อ้วกค่ะ แต่ คลื่นไส้ตลอดเวลา แค่เห็นรูปภาพอาหารก็ไม่ได้ เป็นยังงี้แทบ 24 ชั่วโมงเลยค่ะ ทรมานจนบางวันก็ร้องไห้ หมอที่ศิริราชให้ยาแก้เมารถมาค่ะ ก็พอทุเลาลงบ้าง แต่ไม่ถึงกับหายสนิท ลองปรึกษาคุณหมอดูนะคะ ถ้าเป็นหนัก หมอจะให้แอดมิดนอนให้น้ำเกลือค่ะ สู้ๆนะคะ

VIP Member

ไปหาหมอนอนให้น้ำเกลือเลยคะ ถ้าหนักขนาดนี้ คนที่แพ้มากๆก็ไปหาหมอนอนให้น้ำเกลือกันคะ

กินทีล่ะนิดกินบ่อยค่ะ กล้วยอย่าให้ขาดค่ะ เราก็ได้ก้วยนี้ล่ะค่ะ ข้าวกินไม่ได้

บ้านนี้เป็นหนักมากคะ ได้ใส่น้ำเกลือก็พอช่วยได้คะ

อดทนๆค่ะ