32 ตอบกลับ

ส่งผมต่อน้องมากจ้ะ หาช่วงเวลาที่ดีๆอารมดีทั้งคู่อธิบายให้พ่อเข้าใจว่าคงเปนเพราะฮอร์โมนของแม่เปลี่ยนแปลงช่วงตั้งท้อง พ่อควรเข้าใจแม่ด้วยนะ ถ้าพ่อไม่เข้าใจแม่พยายามหลีกเลี่ยงการปะทะคารมกับพ่อนะคะ เพื่อน้องจ้า สู้ๆนะคะ

อารมณ์​ของแม่ส่งผลกับน้องค่ะ คุยกันดีๆสิคะ มีอะไรก็พูดคุยกัน บางทีอาจเป็นเพราะฮอร์โมน​ของเราขึ้นๆลง​ๆ​เลยอารมณ์​ไม่ดีก็ได้ ลองใจเย็นๆลงบ้างนะคะ

มีผลอย่างยิ่งเลยค่ะ เราเคยทะเลาะกับแฟนนะ แต่ก็พยายามไม่ให้ตัวเองเครียด ปล่อยวางค่ะเรื่องบางเรื่อง กลัวมีผลต่อลูก

มีผลค่ะ บ้านนี้ก็เป็น บางเวลาก็ร้องไห้ อารมเราไม่ปกติค่ะ อธิบายให้พ่อเข้าใจ เดี๋ยวนี้เขาก็ตามใจเราแล้ว

เหมือนกันเลยคะบ้างวันร้องไห้ยันเช้าพอท้องเข้า6เดือนก็เฉยๆแต่แอบกังวลกลัวลูกออกมาชอบงอแงขี้โมโห้

VIP Member

มีผลค่ะ บ้านนี้ก้ทะเลาะค่ะแต่นานๆทีพยายามรีบร้องให้ออกมาให้หมดหาอะใรทำใม่ให้คิดมากค่ะ

VIP Member

ส่งผลค่ะ ลูกสามารถรับรู้ได้นะคะ เราเครียดลูกก็เครียดด้วย เรามีความสุข ลูกก็สุขด้วยค่ะ

ส่งผลโดยตรงกับลูกแน่นอน ยิ่งเครียด ยิ่งร้องไห้ เป็นไปได้ ยอมๆไปก่อนค่ะ (เคยเจอกับตัว)

VIP Member

ส่งผลค้ะแม่ อารมของแม่มีผลต่อน้องมากน้ะค้ะ พยายามอย่าเครียดน้ะค้ะ สู้ๆค้ะ

ส่งผงค่ะแม่ ลูกรับรู้ได้ว่าแม่ร้องไห้แม่เครียด ยิ้มเยอะๆนะคะ เสู้ๆนะคะ