สวัสดีค่ะขอปรึกษาแม่ๆที่พอจะทราบข้อมูลหน่อยค่ะ👏

ตอนนี้เราท้องได้12สัปดาห์เป็นท้องที่2นะคะเลือกฝากที่รพ.เดิมที่คลอดลูกคนแรกแต่รพ.มีเงื่อนไขว่าถ้ายังฉีดวัคซีนโควิดไม่ครบ3เข็มจะไม่รับฝากท้องแล้วตัวเราฉีดมาแค่2ค่ะครั้งแรกที่ไปฝากได้8สัปดาห์ยังฉีดวัคซีนไม่ได้ต้องรอครบ12สัปดาห์ก่อนถึงจะฉีดได้แล้วจะรับฝากระหว่างนี้เราเคยไปหารพ.ที่ใกล้บ้านที่อื่นแล้วแต่ไม่โอเคเลยตั้งใจไว้ว่าจะเอาที่เดิมเพราะทุกอย่างดีมากแต่มากังวลเรื่องฉีดวัคซีนมีแม่ๆบ้านไหนอายุครรภ์ประมาณนี้แล้วฉีดวัคซีนโควิดบ้างอาการลูกๆเป็นยังไงบ้างคะ🙏👏

เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ