ขอสอบถามหน่อยจ้า แบบนี้ปกติไหมค่ะ

ตอนนี้เราตั้งครรภ์ได้ประมาณ 30 สัปดาห์แล้ว รู้สึกลูกดิ้นครั้งแรกตอนประมาณ 20 สัปดาห์ค่ะ ที่ผ่านมารู้สึกลูกดิ้นสม่ำเสมอดี แต่ดิ้นเบามาก จนถึงตอนนี้ยังรู้สึกแค่เหมือนตอดตุบๆ ยังไม่เคยรู้สึกที่ว่าลูกดิ้นจนจุกเป็นยังไงเลยค่ะ หาหมอทุกครั้ง ฟังเสียงหัวใจอัลตราซาวด์อะไรก้ปกติดี  เรารู้สึกเหมือนลูกจะขี้เซามากค่ะ ช่วงระยะเวลาการนอนของเค้ากินเวลานาน 3 - 4 ชั่วโมง ถึงจะรู้สึกว่าลูกดิ้น มีแม่ๆคนไหนเป็นแบบเรามั่งไหมคะ รู้สึกไม่ค่อยสบายใจ จิตตกเหมือนกันเวลาเค้าเงียบๆไป  เพราะต้องคอยสังเกตการดิ้นของเค้าเพราะมันเบามากจนบางครั้งก้ไม่รู้สึกเลย ปล:เราค่อนข้างผอม นน.ขึ้นแค่10โลตอนท้องค่ะ ท้องเล็กด้วยค่ะ

1 ตอบกลับ

หากน้องดิ้นน้อยลงจากปกติ ลองพบแพทย์ดูมั้ยคะ บ้านนี้อาศัยซื้อที่ฟังเสียงหัวใจเพิ่มค่ะ จะได้อุ่นใจขึ้น

ดิ้นทุกชั่วโมง3/4ครังค่ะ แต่ดิ้นเบา