ซิฟิลิส

ตอนนี้เราคลอดลูกแล้วนะคะ จากที่เคยโพสถามแม่ๆว่ามีใครเคยเป็นบ้างล่ะกังวลว่าลูกออกมาจะปกติมั้ย ตอนนี้ค่าไตเตอร์ของแม่เหลือ1:8 ส่วนลูกที่คลอดออกมาติดเชื้อค่าไตเตอร์อยู่ที่1:4 หมอได้ทำการฉีดยาต้านให้ตั้งแต่เเรกเกิด สิ่งที่โชคดีคือลูกออกมาแข็งแรงครบ32ปกติดีทุกอย่าง รอคบ1เดือนค่อยไปเจาะเลือดดูค่าไตเตอร์ใหม่ เป็นกำลังใจให้สำหรับคนที่กำลังกังวลเรื่องลูกอยู่ตอนนี้ล่ะกำลังเป็นอยู่ตอนนี้นะคะ ถ้ารักษาก็หายได้อย่าพึ่งคิดมาก ซึ่งตอนแรกเราก็คิดมากเหมือนกันพอค่อยๆรักษาล่ะทำความเข้าใจกับโรคที่เป็นล่ะได้เห็นลูกออกมาเเข็งแรงตอนนี้หายห่วงแล้วค่ะ

4 ตอบกลับ

บ้านนี้คุนแม่หายเป่นปกติฉีดยาครบทั้งแม่ทั้งลูกค่ะ

หลังคลอดหมอได้ตรวจดูค่าเลือดของแม่ด้วยไหมคะ

VIP Member

ขอบคุณเเม่ที่มาเเบ่งปันความรู้นะคะ💝

อยากให้คนที่เป็นอยู่มีกำลังใจค่ะ

ตอนออกน้องน้ำหนักเท่าไหร่ค่ะ