คุณหมอบอกผญ. แต่ลักษณะแม่เหมือนได้ลูกผช. มีแม่คนไหนเป็นบ้างคะ?

ตอนนี้เรา 35w แล้วค่ะ หมอซาวด์ตอน 5 เดือนบอกว่าเป็นผญ. ทั้ง 2 หมอ (พอดีมีเปลี่ยนหมอ) แต่คือตอนนี้ลักษณะเรามีแต่คนบอกว่าผช.แน่ๆ ใช่ค่ะ ตอนนี้เราโทรมมากกก ท้องแหลม ขี้เกียจ สิวเห่อทั้งหน้าทั้งตัว ตามซอกคอแขนดำ ตัวบวมอืด จมูกบาน เลยไม่ค่อยไว้ใจหมอเท่าไหร่ละตอนนี้ว่าได้ผญ.จริง มางเราหวังผญ.มาก ? มันเกี่ยวมั้ยคะว่าลักษณะแม่แบบนี้ๆจะได้ช. แบบนั้นๆจะได้ญ. กังวลหง่าาา ___Edit___ มีหลายคนว่า ไม่เชื่อหมอจะเชื่อใคร ไม่ต้องไปหาหมอแล้ว อ่าา เราอะเชื่อหมอ มีอะไรไปหาหมอตลอด เพียงแต่ เราเริ่มลังเลและกังวลกะคำพูดของคนที่เค้าเอาแต่ทักกันแบบนี้มากๆ มันเลยทำให้เราคิดมากไปใหญ่ กลัวว่าหมอจะดูผิด เพราะกว่าจะซาวด์อีกครั้งก็ 37w เลย เหมือนยิ่งรอก็ยิ่งนาน ก็บวกความกังวลไปอีกหลายเปอร์เซนต์ เลยวึ่นวือมากไปหน่อย ต้องขอโทษตรงนี้ด้วยนะคะ

57 ตอบกลับ

เหมือนกันเลยคะ ซาวด์ได้ลูกสาว แต่ใครๆก็บอกลูกชาย แต่เชื่อหมอคะ ทางนี้คอดำเปนเส้น รักแร้ดำ น่าหมองคล้ำมาก แต่ก็ชอบทาลิปสีสดใสจะได้ไม่โทรมคะ ขาบวม ขาแตก มาหมดคะ 31w4d กำหนดคลอด16มกรา63

เรามารอลุ้นไปด้วยกันค่ะะ

ไม่เกี่ยวเลยค่ะแม่ ที่ร่างกายเปลี่ยนเป็นเพราะฮอร์โมน ท้องลูกหญิงแต่โทรมก็มีเยอะแยะค่ะ และหลายคนท้องลูกชายกลับสวยเปล่งปลั่งผิดตา ปล.ที่คุณหมอบอกส่วนใหญ่เชื่อได้ค่ะแม่

ลักษณะและอาการต่างๆไม่สามารถบอกได้ว่าลูกเพศอะไร เพราะฮอร์โมนแต่ละคนไม่เหมือนกันค่ะ แนะนำให้คุณแม่ซาวด์ชัวร์ที่สุดค่ะ ถ้าไม่อยากรอไปซาวด์ที่คลินิกก็ได้ค่ะ

เค้าคนนึงแหละ ที่พอท้องหน้าใสขึ้น ไม่มีสิว ไม่โทรม แถมพวกผ้าขนหนูที่เคยแพ้ก็ไม่แพ้ และไม่แพ้ท้องเลยยยยย แต่ได้ลูกชายค่า สบายจนอยากจะท้องต่อไปเรื่อยๆ 😉

เราเป็นคนนึงนะ ท้องผญ.2ท้อง คนบอกว่าจะแพ้ท้อง ผิวจะดี หน้าสวยแต่เรากลับกันเลย ไม่แพ้เลยแล้ว โทรมด้วย พอมาท้องลูกชาย แพ้ท้องหนักเลย แต่สวย เออแปลกดี

เราฝากพิเศษที่คลีนิคหมอซาวด์ให้ทุกเดือนหมอบอกผู้หญิงตั้งแต่สี่เดือนตอนนี้เจ็ดเดือนแล้วยังมีคนบอกจะได้ผู้ชายอยู่ค่ะ แต่เชื่อหมอดีกว่าค่ะ

ไม่เกี่ยวกันเลยแม่ ฮอร์โมนแต่ละคนไม่เหมือนกัน เราลูกหญิงกน้าใสผิวใส แต่พี่ที่ทำงานลูกหญิงเหมือนกันทั้งสิวผิวคล้ำ มีติ่งหูดขึ้นเต็มตัวเลย

บ้านนี้ท้องแรกหน้าไม่โทรมผิวใสขึ้นไม่มีสิวมีแต่คนทักว่าได้ ผญ แต่คลอดออกมาได้ ผช ท้องสองก็เหมือนกันได้ ผญ ค่ะ ไม่โทรมทั้งสองท้องเลยค่ะ

เชื่อหมอดีกว่าน่ะค่ะแม่ ใครจะว่ายังไงก็ชั่ง ฮอร์โมนแต่ล่ะคนไม่เหมือนกันค่ะ บ้านนี้ก็โดนว่าแบบนี้เหมือนกันค่ะ โทรมสุดๆตอนนี้ สู้ๆน่ะค่ะ

ที่ท้องแหลมเพราะเด็กกลับหัวและท้องแก่แล้วก็ต้องแหลมเป็นธรรมดา หมอยืนยันมาตั้งสองคนก็เป็น ผญ แหละค่ะ อย่าไปเชื่อคำคนมาก เขามีตาทิพย์หรอ