42 ตอบกลับ

VIP Member

แล้วแต่คนค่ะ สรีระไม่เหมือนกันบ้านนี้ดูไม่ออกเลยค่ะว่าท้องออกตอนไหน เพราะพอรู้ว่าท้องก็มีพุงล้ำหน้ามาแล้ว เศร้าใจ 😂😂😂

แล้วแต่รูปร่างของคุณแม่แต่ละคนค่ะว่าท้องจะออกตอนไหนบางคนท้องโตมากบางคนแทบดูไม่ออกว่าท้องก็มีค่ะ

ท้องไม่ออกก็ไม่มีปัญหานะคะ ไม่ได้หมายความว่าลูกในท้องตัวเล็ก คอยดูแลลูกดี ๆ ก็พอจ้า

VIP Member

แล้วแต่ค่ะ บ้านนี้ เริ่มเห็นท้องตอนเดือนที่ 3ค่ะ นี้ 4เดือนแล้ว ก็ดูใหญ่ขึ้นทุกวันเลย

ตอนนี้บ้านนี้จะ5เดือนแล้วท้องยังไม่ค่อยออกเลยค่ะ เหมือนคนกินข้าวอิ่มมากกว่า5555

ท้องแรก บ้านนี้ท้องออกตอน7เดือนค่ะ พึ่งจะมองเห็นแล้วมีคนทักนี่แหล่ะค่ะ 😀

แล้วแต่บุคคลค่ะ บ้านนี้ออกตอน5เดือนกว่า 6เดือนก็ยังเหมือนคนอ้วนเฉยๆเอง

แต่ล่ะคนจะไม่เหมือนกันค่ะ ขึ้นอยู่กับรูปร่างของคุณแม่ด้วย

จะเข้า4เดือนแล้วยังเหมือนคนปกติอยู่เลยค่ะท้องไม่ออกเลยย

ถ้าแม่ตัวเล็ก กว่าท้องจะออก หลัง 5 เดือนเลยค่ะ