76 ตอบกลับ

ถ้าตั้งครรภ์ เมนไม่มา 2-3 วันก็ตรวจเจอ2ขีดค่ะ

ตามตาราง​ วันต้องมาประมาณวันที่18เดือนนี้​ หรือช้าหรือเร็วกว่านี้2-3วัน​ แต่ตอนนี้ผ่านมาจนสิ้นเดือนแล้ว​ ยังไม่มาเลยค่ะ​ ตรวจก็ไม่ขึ้นว่าท้อง​ 😣

เราประจำเดือนขาด1วัน ก็ขึ้น2ขีดแล้วค่ะ

ลองตรวจตอนเช้าดูนะค่ะตอนเช้าดีที่สุด

รอบเดือนขาด1อาทิตย์ก้อตรวจได้แล้วค่ะ

บ้านนี้รอบเดือนขาด4วันก็เจอแล้วค่ะ

บ้านนี้ตรวจตอนขาดไป7วันค่ะ ชัดมาก

ถ้าท้องเมนขาด1-3วันก็ตรวจได้แล้วค่ะ

หลังจากตั้งครรภ์1สัปดาห์ ตรวจพบค่ะ

บ้านนี้ขาดไป 5 วัน. ก็ตรวจเจอแล้วค่ะ

มาช้าอาทิตย์เดียว ตรวจก็เจอเลยค่ะ