ขอปรึกษาค่ะ

ตอนนี้เพิ่งตรวจเจอว่าตัวเองตั้งครรภ์ หนูมีเรื่องจะปรึกษาค่ะพี่ หนูหนักใจมาก คือหนูเรียนเพิ่งจบป. ตรี แต่ยังไม่มีงานทำเนื่องด้วยติดโรคระบาดเลยมีหลายที่ไม่รับสมัครงาน แล้วเกิดท้อง หนูอายุ 23 ปี เเฟน ทำงานโรงงาน อายุ 23 ปี ค่ะ แต่ทางบ้านเขาไม่มีเงิน แต่พ่อแม่หนูพอมีพอกิน แต่หนูยังไม่ได้บอกฝ่ายหนูค่ะ แต่ฝ่ายชายรับรุ้ แต่ทางบ้านไม่ได้ช่วยเรื่องเงิน แต่ไม่สนับสนุนให้เอาเด็กออก หนูลำบากใจที่จะบอกพ่อแม่หนุมาก เขาเหนื่อยทำงานเพื่อหนู ? พี่พอมีวิธีการพูดให้เขาเข้าใจไหมค่ะ แต่หนูว่าถ้าโรคนี้หาย หนูสามารถทไงานหาเงินให้ตัวเองได้ค่ะ แต่ตอนนี้หนูก็ยังขอเขาอยู่ แต่พยายามจะไม่รบกวนเงินเขาแล้วตั้งแต่จบ จบมาได้ 1 เดือนแล้วค่ะ อยู่บ้านเฉยๆ ตั้งแต่ 1 มีค ค่ะพี่ นอนร้องไห้ทุกคืน ลำบากใจสุดๆเลยค่ะ ต้องบอกกับพ่อแม่อย่างไรดีค่ะ ??

78 ตอบกลับ

บอกความจริงเลยค่ะ ยังไงวันนึงก็ต้องบอก เป็นกำลังใจให้นะคะ สู้ๆนะ

VIP Member

บอกดีสุดค่ะ ยังไงท่านก็ต้องเข้าใจเราค่ะ เป็นกำลังใจให้นะค่ะ

บอกตามความจริงคะ ค่อยๆๆอธิบาย ทุกอย่าง เป็นกำลังใจให้คะ

VIP Member

รีบบอกท่านยังไงเราก็เป็นลูกท่าน พ่อแม่ให้อภัยลูกเสมอ

บอกไปตรงๆเลยค่ะ 23 ก็ไม่เด็กแล้ว เขาเข้าใจคุณแน่นอนค่ะ

บอกไปเลยค่ะ พ่อกับแม่ไม่เคยทิ้งลูก เชื่อแบบนั้นค่ะ

บอกเถอะค่ะ ยังไงก็ต้องบอก ท่านจะได้ช่วยหาทางออก

บอกทางบ้านดีที่สุดค่ะจะได้สบายใจเราเองด้วย

บอกพ่อแม่เราค่ะ ยังไงพ่อแม่เราก้ยังดูแลเรา

บอกความจริงเลยค่ะ พ่อแม่ให้อภัยลูกได้เสมอ