11 ตอบกลับ

พยายามกินไข่ต้มกับกล้วยน้ำหว้านะคะ​ นมก็วันละ1-2กล่อง​ ผลไม้ก็เสริมตามความเหมาะสมค่ะ​ บ้านนี้กินแบบนี้ตลอด​ ตอนนี้ได้24วีคแล้วค่ะ​

แนะนำทานนมแพะบำรุงครรภ์ค่ะ แต่อยู่ที่คุณแม่จะทานได้มั้ย นมแพะเพิ่มนำ้หนักเด็กได้ดีค่ะ บ้านนี้น้ำหนักเกินเกณฑ์ตั้งแต่5เดือนเลย

ลองกินพวกอกไก่ต้มดูนะคะ เค้าก็กินนน.ขึ้นมา1เดือน1กก. โดยส่วนตัวก็เป็นคนกินยากและนน.ขึ้นยากมากค่ะ😂

Super Mum

เน้นทานอาหารจำพวกโปรตีน เนื้อ นม ไข่ น้ำนมถั่วเหลือง และกล้วยน้ำว้าค่ะ

เน้นโปรตีนเนื้อนมไข่หรือพวกแคลเซียมจากพวกผักก็ได้เยอะอยู่นะคะ

คุณหมอเคยบอกให้กินเนื้อเยอะๆ นม3-4กล่องและไข่3-4ฟองต่อวันค่ะ

เรากินนมแพะบำรุงครรภ์ น้ำหนักลูกเราตามเกณฑ์

กล้วยน้ำหว้า นมหมีสีชมพูสลับกับนมต่างๆค่ะ

ซัดประเภทโปรตีนเยอะๆค่ะเลือกโปรตีนย่อยง่าย

กินน้ำเต้าหู้ทุกวันนะคะ เรานี่ไม่อยากกินก็ต้องฝืนกินค่ะ

Super Mum

แม่ลองทานเพิ่ม กล้วยน้ำหว้า ไข่ต้ม2-3ฟอง/วัน

สู้ๆนะคะ✌️