ลูก

ตอนนี้เกิดภาวะแท้งคุกครามความทำไงค่ะ

15 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ
VIP Member

ปรึกษาคุนหมอดีที่สุดคะ คุนหมอจะแนะนำและให้ยาบำรุง(ซึ่งเยอะมากยุ😅)เพื่อบำรุงครรภ์และคุนแม่ด้วยคะ

งดกิจกรรมทุกอย่าง นั่งๆนอนๆไปก่อน อดทนหน่อย ไม่เดินมาก ไม่เดินไกล ไม่ขึ้นลงบันใด ไม่ยกของหนัก

เป็นเหมือนกันค่ะ ตอนนี้ 7วีค เป็นมา1อาทิตย์แล้ว ยังมีเลือดไหลกระปริบกระปรอยอยู่เลย

4y ago

ตอนนี้อาการดีขึ้นมากค่ะฉีดยากันแท้งแล้วค่ะ

VIP Member

งดทำกิจกรรมทุกอย่าง นั่งๆนอนๆค่ะแม่ อย่าเดินเยอะ บ้านนี้เคยเป็นจ้า

VIP Member

อย่าเดินเยอะ อย่ายืนนาน อย่านั่งนาน พักผ่อนให้เพียงพอจ้า

VIP Member

หยุดกิจกรรมทุกอย่างค่ะ นอนนิ่งๆ พยายามไม่เคลื่อนไหว

หาหมอยังคะ ทำตามที่หมอแนะนำอย่างเคร่งครัดเลยค่ะ

VIP Member

หาหมอ​ เฝ้าระวัง​ ทำตามที่หมอบอกค่ะ

VIP Member

หาหมอด่วนๆดลยค่ะ

หาแล้วค่ะ