11 ตอบกลับ

อายุครรภ์เท่ากันเลยค่ะ แม่น่าจะใกล้คลอดแล้วถ้าท้องปั้นแข็งถี่ทุก3-5นาทีไปโรงพยาบาลได้เลย บ้านนี้โดนกระตุ้นคลอดมาเมื่อวาน มีแค่มูกเลือดออกคิดว่าจะปวดท้องคลอดจนตอนนี้ยังไม่มีอาการอะไรเลย อยากคลอดจะแย่แล้ว

ยินดีด้วยค่ะคุณแม่ แข็งแรงทั้งคุณแม่ทั้งเบบี๋นะคะ🥰

VIP Member

อายุครรภ์เท่ากันเลยค่ะแม่ แต่บ้านนี้จะท้องแข็งเวลาเดิน หมอนัดนอนกระตุ้นคลอดวันที่ 13 กุมภาพันธ์ นี้ค่ะ ไม่รุ้จะคลอดไหม อยากแตกแล้วค่ะ เดินแทบไม่ไหวแล้วค่ะ

ขอบคุณค่ะ แม่ก็เช่นกันนะคะ🥰🥰

อายุครรภ์เท่ากันเลยค่ะ 38+2 มีมูกเหนียวๆไม่มีเลือด มีปวดท้องหน่วงๆเลกน้อย น่าจะเปนอาการเตือนท้องแข็ง ปวด นิดๆ น้องดิ้นๆ เปนตอนตีสี่ถึงช่วงเช้าๆ

ยินดีด้วยค่ะเราจะเจอเบบี๋เเล้ว

น่าจะใกล้คลอดแล้วค่ะ บ้านนี้ก็เป็นก่อน1-2วันรู้สึกท้องปั้นๆแต่ทนได้ ช่วงเช้า 38+3 มีเลือดไหลเหมือนปวดประจำเดือน ตอนนี้คลอดแล้วค่ะ

🥰🥰🥰

บ้านนี้ก้ปวดท้องน้อยเหมือนกันคะ 38+5 เวลาปวดท้องจะแข็งมาก ปวดบีบๆ มีมูกใสออกมาปนเลือดกะว่าจะไปรพ.

ยินดีด้วยค่ะคุณแม่

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-4506385)

อายุครรภ์เท่ากันเลยค่ะ มีอาการเหมือนกันเลย วันที่14หมอนัดกระตุ้นปากมดลูกค่ะ

ยินดีด้วยค่ะ🥰

บ้านนี้เหมือนกันอายุครรภ์ 38 + 2 ปวดทุกวันเลยแต่มีมูกออกมาแบบใสไม่มีเลือด

ถ้ารู้สึกแปลกๆแนะนำหาหมอเลยค่ะ เพื่อความปลอดภัยของคุณแม่นะคะ🥰

TapFluencer

ถ้ามีอาการปวดท้องหรือท้องปั้นแข็งถี่ทุก 5 นาทีก็ไปหาหมอได้เลยค่ะแม่

Super Mum

ใกล้คลอดแล้ว สู้ๆค่า✌️

🥹🥹🥹🙏