37 ตอบกลับ

บอกไปตรงๆค่ะจะบอกตอนนี้หรือบอกตอนไหนยังไงเค้าก็ต้องรู้อยู่ดีเค้าคงไม่ใจร้ายกับเรากับลูกเราหรอกสู้ๆนะคะ

ใจเย็นๆค่ะ ค่อยๆคิดแก้ปัญหา ไม่ต้องสนใจคำพูดของคนอื่น ตอนนี้เรา 23 ก้ยังไม่ได้แต่ง ดรอปเรียนมหาลัยไว้ค่ะ

VIP Member

บอกเลยค่ะ แรกๆอาจโดนบ่นหน่อยแต่เค้าบ่นเพราะเป็นห่วงเรา ทนๆหน่อยไม่นานเค้านะแหละที่จะช่วยเรา สู้ๆ ค่ะ

บ้านนี้ผ่านจุดนั้นมาแล้ว ได้บอกครอบครัว เหมือนยกภูเขาออกจากอก สู้ๆนะคะ เป็นกำลังใจให้

ยังไงก้อบอก ทางบ้านทางครอบครัวจะดีกว่าไม่ต้องอาย ไม่ต้องคิดมากอย่าสนใจคำพูดคนอื่นนะคะ

คนที่ช่วยแก้ปัญหาคือครอบครัวค่ะไม่ใช่คนอื่นคนที่ควรบอกที่สุดอันดับแรกเลยคือครอบครัว

บอกดีสุดคะกลัวจะโดนว่าก็โดนแค่วันเดียวแต่เราจะสบายใจแม่รักลูกทุกคนนะคะ

บอกความจริงทุกอย่างค่ะ วันนี้ไท่รู้วันหน้าก็ต้องรู้ บอกเลยดีที่สุดนะคะ ^^

VIP Member

ความจริงดีที่สุดคะ อะไรจะเกิดก็ต้องยอมรับคะ ทุกอย่างจะผ่านไป...สู้ๆนะคะ😉

VIP Member

ใจเย็นๆนะค่ะค่อยๆคิดทุกปัญหามีทางแก้ไขค่ะสู้ๆนะค่ะอายุไม่น้อยแล้วค่ะ