41 ตอบกลับ

ท้องแรกมั้ยคะ ของเราท้องแรก1-5เดือนคนยังดูไม่ออกเลยคะ ท้องจะมาออกช่วง6เดือนขึ้นไปคะ ไม่ต้องกังวลนะคะ เราท้องเล็กแต่หมอก็บอกน้ำหนักน้องตามเกณฑ์คะ

VIP Member

อย่าไปสนใจเลยคะคำพูดคนถ้าเราบำรุงลูกดีที่สุดแล้วน้องก้จะแข็งแรงเองคะเราก้เคยโดนพูดแบบนี้คะแต่พอเข้า8เดือนมีแต่พูดว่าว่าเมื่ไหร่จะแตก

ค่ะ ขอบคุณค่ะ❤️💕

ไม่ต้องรีบจ้าา.บ้านนี้ท้องออกช่วง5เดือนกว่าๆ.จนใกล้คลอดล่ะท้องก็ออกนิดเดียวเอง. #ไม่ซีเรียสค่ะ.เพราะหมอบอกเด็กดิ้นดีปกติทุกอย่าง.

บ้านนี้4เดือนแล้วค่ะ ท้องยังไม่ค่อยออกเลย แต่ครั้งที่แล้วไปหาคุณหมอ คุณหมอก็บอกเด็กแข็งแรงสมบูรณ์ดีนะค่ะไม่มีปัญหาอะไร

ไม่ต้องกังวนกับคำพูดของคนอื่นที่ฟังดูแล้วไม่สบายใจนะคะแค่เรามั่นใจว่าเราดูแลตัวเองดีกินของมีประโยชน์ก็พอแล้วค่ะ

เดี๋ยวนี้หมอซาวดูได้ค่ะน้ำหนักตามเกณก็พอแล้วค่ะแม่ บ้านนี้ท้อง 3 น้ำหนักเพิ่มแค่ 5กิโลเองค่ะแม่ไม่ต้องเครียดค่ะ

Super Mum

อย่าเอาคำพูดคนอื่นเก็บมาคิดเลยค่ะ เดี๋ยวเครียด ส่งผลกับลูกนะคะ เชื่อหมอ เชื่อการดูแลของเราเองดีกว่าค่ะ

บ้านนี้ก็ตัวเล็กค่ะก่อนท้อง นน.แค่39ตอนนี้33+1นน.จะ54แล้ว ท้องออกไม่ค่อยเยอะเท่าไรแต่น้ำหนักน้องตามเกณฑ์ค่ะ

ท้องเล็กไม่เป็นไรค่ะเเม่ น้ำหนักลูกตามเกณฑ์ก็พอ บ้านนี้5เดือนเเล้วเป็นคนตัวเล็กท้องยังไม่ออกเลยค่ะ

บ้านนี้แม่ก้ตัวเล้กเหมือนกันค่ะ แต่จะพยายามบำรุงๆเยอะ ถึงเราจะตัวเล้กแค่ไหน ลูกก้ต้องออกมาแข็งแรง