1 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ท้อง 2 ตอนนี้คนแรกลูกสาว 2.8 ขวบ ในท้อง 33W ค่ะ ถ้าที่บ้านพร้อม ก็ดีนะคะ ถ้ามีคนช่วยดูลูกคนแรกด้วย ยิ่งดีค่ะ เราแม่ฟูลทาม แพ้ท้องหนัก คนแรกวัยทอง 2 ขวบอีก เกือบตายค่ะ แต่ดีหน่อย เวลาเวียนหัวอ้วก คนแรกจากร้องไห้อยู่ ก็เดินมาลูบหลัง เช็ดน้ำตา เช็ดหน้า พาเรานอน ไม่ดื้อเลย แต่ถ้าตอนไหนเราปกติ ก็สุดจัดไปเลย 🤣 ตอนนี้คือ เขาอ้อน อยากให้เราอุ้ม แต่หมอสั่งห้ามค่ะ เขาก็เหมือนจะเข้าใจนะ เรามีเลือดสดออก 2 ครั้งแล้ว หมอบอกให้พักก่อน ห้ามวิ่ง ห้ามเดินเยอะ และใช่ค่ะ ลูก ผญ ใครว่าเรียบร้อย 😔 แล้วจะมีโมเม้น อีกแบบค่ะ คนแรกเราชอบเป่าปู้ดท้องเราค่ะ ไอคนในท้อง ก็ทีบสู้เลย คนแรกยิ่งได้ใจ น้องเล่นด้วย แล้วเขาติดหนังสือนิทาน จะเรียกน้องตลอด มาฟังด้วยกันนะ จะมานอนพิงท้องเรา ฟังนิทานไปด้วยกัน คนในท้อง ก็บิด ยืดตัว เหมือนมาฟังพร้อมกันค่ะ

อ่านเพิ่มเติม
Post reply image