6 ตอบกลับ

บ้านนี้เวลาเห็นคนแปลกหน้ายิ้มด้วยเล่นด้วยไม่ค่อยยิ้มตอบ บ้านอื่นเป็นกันมั้ยคะ น้อง3เดือน20วันจะยิ้มตอบเป็นบางคนคะ มองหน้าเฉพาะคนที่เค้าอยากจะสนใจ บ้านอื่นเป็นมั้ยคะ

VIP Member

น้องจำหน้าคนที่คุ้นเคยได้แล้วค่ะ พอเห็นคนแปลกหน้าเลยร้อง ลูกชายเราตอนนี้8เดือนกว่าแล้ว ไม่ให้ใครอุ้มเลยนอกจากคนในครอบครัว ใครมาจับนี้สบัดหนีแรงมาก

เวลาพาไปข้างนอกส่วนมากจะมีคนยิ้มให้ น้องก็ไม่ร้องนะคะ แต่จะจ้องหน้า ถ้าคนที่ไม่เคยเจอมาเล่นแบบใกล้ๆมาจับหรือพยายามจะอุ้มเค้า เค้าจะร้องเลยค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นจ้าน้องได้4เดือนครึ้งให้อุ้มแต่พ่อกับแม่เท่านั้นคนอื่นอุ้มไม่ได้เลยร้องอย่างเดียว

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ คิดว่าพอโตขึ้นเรื่อยๆก็น่าจะดีขึ้นค่ะ

ตอนนี้น้องได้ 1 ขวบ 2 เดือนค่ะ ดีขึ้นจากตอนเค้าเล็กๆค่ะ ไม่ค่อยกลัวคนเหมือนเมื่อก่อน

VIP Member

เป็นเหมือนกันค่ะ น้องติดแม่ค่ะ

รอให้น้องโตกว่านี้อีกนิดค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นจ้า