20 ตอบกลับ

ทางนี้ 41+5 ค่ะ ถึงจะปวดท้องคลอด เกิดจากที่เค้าท้องผูก แล้วเบ่งอึ ก็เลยปวดท้องคลอดเลยค่ะ เรารอคลอด 12 ชม. แหน่ะ พอได้คลอดออกมาแล้วมันโล่งมาก หายปวดทุกอย่างเลยค่ะ สู้ๆนะคะ❤️

3320 ค่ะ

VIP Member

บ้านนี้คลอด39+4ค่ะ ก่อนวันคลอดมีมูกใสออกมานิดเดียวเองค่ะ วันถัดมาน้ำคร่ำแตกครบ1วันพอดีที่มีมูกใสรอคลอดแค่3ชม.เองค่ะแม่

TapFluencer

ของเพื่อนเรา39wก็ยังไม่มีวี่แววเหมือนกันค่ะ นางเลยไปเดินห้างอาศัยเดินเยอะๆ วันต่อมาปวดท้องคลอดเลยค่าา

ของเราก็39วีคแล้วไม่มีอาการเหมือนกัน หมอบอกว่าถ้าเลย40ยังไม่ออกก็ให้ผ่า เราเลยผ่าในสัปดาห์นี้เลย

ของเราคลอดปกติ 40+3 ค่ะ ไม่ปวดท้องเลย แต่หมอตรวจปากมดลูกเปิด4 cm. เลยฉีดยาเร่งคลอดให้ค่ะ

กำหนดวันนี้แล้ว 40วีค ไม่เห้นออกมาสักที

เหมือนกันเลยคะท้องแรกคลอด38ท้อง2 ตอนนี้39ไม่ออกไม่มีอาการอะไร แค่เหนื่อย เพลีย

เราทำทุกอย่างแล้ว เดินเช้าเย็นรอบหมูบ้านนานมาก ขึ้นลงบรรได ก็ไม่ได้ผลเลย

บ้านนี้ 41 วิคมีมูกเลือดออก แต่ปากมดลูกไม่เปิด คุณหมอจับผ่าวันนั้นเลยคะ

เดินเยอะๆค่ะ เดินบ่อยๆ เดินไปเรื่อยๆค่ะ นั่งท่าผีเสื้อ ขมิบอุ้งเชิงกราน

อายุครรภ์เท่ากันเลยค่ะ บ้านนี้ก็ไม่มีอาการ ตัดสินใจผ่าวันนี้แล้วค่ะ