ตั้งครรภ์7เดือน30สัปดาห์

ตอนนี้มีเรื่องให้คิดเล็กคิดน้อยอยู่ค่ะ..พอดีซื้อเสื้อผ้ากับพวกผ้าขนหนูมาเตรียมไว้ค่ะ หรือของอื่นๆที่มันซักได้แต่ติดปัญหาคือจะซักเลยดีไหมหรือว่ารออีกหน่อย กำหนดคลอดเดือนมีนาคมวันที่12ค่#ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ #ขอบคุณล่วงหน้านะคะ #คุณแม่ๆช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

5 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ
Super Mum

สะดวกตอนไหนก็ทยอยซักไปเรื่อยๆค่ะแม่ ไม่ต้องสนใจเรื่องคำโบราณ สนใจแค่เราสะดวกยังไง เตรียมตัวให้พร้อม เพราะวันนึงผ่านไปเร็วมากๆค่ะ

บ้านนี้ 4มีนา ซักแพ็คใส่ถุงเตรียมคลอดตั้งแต่เดือนธันวา เพราะกลัวจะไม่ไหว แม่สะดวกก็ซักเตรียมเลยค่ะ เดี๋ยวพอถึงเวลาจะไม่ทันเอา

TapFluencer

ทะยอยซักก็ได้ค่ะ เราคลอด 23 มีนา ค่อยๆทะยอยซักแล้วก็แพ็คเตรียมค่ะ

Super Mum

ซักเลยค่ะ จะไม่ไหวนะคะ กลัวจะแตกก่อน

1y ago

ค่ะ

Super Mum

ทยอยซักก้ได้ค่ะ