ตรวจเจอถุงน้ำในครรภ์ตอน5เดือนและทารกตัวบวม

#ตอนนี้น้องไม่อยู่แล้วค่ะ #ต้องยุติการตั้งครรภ์ตอน5เดือน3วัน ตลอดเวลาที่ตั้งครรภ์น้องไม่มีอาการอะไรเลย ไปพบคุณหมอทุกครั้งอาการปกติดี เราเองก็ไม่มีอาการอะไรไม่มีเลือดออก ปกติดีทุกอย่าง เคยถามคุณหมอตอน3เดือนว่าควรตรวจดาวน์ไหม คุณหมอบอกไม่ต้องเพราะเราอายุยังน้อย ผลเลือดปกติทั้งพ่อและแม่ ไม่จำเป็นต้องตรวจ พอกำหนดนัดตอน5เดือนตรวจพบถุงน้ำในครรภ์และน้องมีภาวะตัวบวม จากนั้นเลยส่งตัวไปซาวด์4มิติ พบว่าน้องหยุดหายใจแล้ว ตอนนั้นหัวใจสลายเลยค่ะ ที่รู้ว่าลูกไม่อยู่กับเราแล้ว เนื่องจากเด็กมีความผิดปกติทางโครโมโซมมาตั้งแต่แรกแล้วแต่พึ่งแสดงอาการ #อยากบอกคุณแม่ๆที่กำลังท้องว่าการตรวจความเป็นดาวน์ก็สำคัญนะคะ #RIPลูกรัก

40 ตอบกลับ

เสียใจด้วยนะคะ..สู้ๆนะคะเดี๋ยวน้องก็มาหาใหม่

เป็นเหมือนกันเข้าใจความรู้สึกเลยคะ 😢😭

เสียใจด้วยน่ะค่ะ😢สู้ๆๆๆน่ะค่ะ✌️😭

เสียใจด้วยน่ะค่ะสู้ๆน่ะค่ะคุณแม่

เสียใจด้วยนะคะแม่อายุเท่าไหร่ค่ะ

เสียใจด้วยค่ะเดวน้องก้อกลับมาค่ะ

เสียใจด้วยนะคะ แม่อายุเท่าไหร่

เสียใจด้วยนะคะคุณแม่ สู้ๆค่ะ 😢

เสียใจด้วยนะคะ สู้ๆนะคะแม่

เสียใจด้วยนะคะ สู้ๆนะคะแม่