17 ตอบกลับ

ตอนท้องกลางวันเราเดินไปเดินมาทำกิจกรรมเค้าก็หลับเหมือนเราไกวเปล พอเราหยุดกิจกรรมเพื่อพักผ่อนตอนกลางคืนจะสังเกตุว่าน้องดิ้นเยอะ พอคลอดออกมาเค้าก็ปฏิบัติตัวเหมือนตอนอยู่ในท้องนั่นแหละค่ะ เค้าอยากให้เราอุ้มให่เรากอดเพราะโลกมันกว้าง 9 เดือนที่ผ่านมาอยู่กับคุณแม่ตลอด ได้ยินเสียงหัวใจแม่ตลอด ของเราเดือนแรก ตั้งแต่ 2 ทุ่มถึงเช้าอีกวันเลยค่ะ ตอนนีน้อง 2 เดือนกว่าแล้ว เริ่มปรับตัวได้นอนนานขึ้น ตื่นมาร้องแค่ครั้งเดียวไม่เกิน 30 นาทีค่ะ สู้ๆ นะคะ ✌🏻

ขอบคุณค่ะ 💓จะสู้เพื่อลูกจ้า

น้องยังเล็กยุค่ะ ยังปรับเวลา การนอนไม่ได้ค่ะ ถ้ากลางวันน้องนอนมากเเม่ก็ต้องปลุกมาเล่นบ้างค่ะ แล้วพานอนให้เป็นเวลาน้องก็จะจำได้ค่ะ ถ้าได้เดือน สองเดือน ก็จับนอนคว่ำหน้าบ้างก็ได้ค่ะ

เดือนแรกจะเหนื่อยมากๆค่ะแม่ พอเดือนสอง เดือนสามคือสบายขึ้นตามลำดับค่ะ คิดแบบเดือนก็ได้นะคะ พอโตเค้าก็จะไม่ให้เราอุ้มเรากอดแบบนี้แล้ว ช่วงวัยนี้คือโอกาสทองแล้วค่ะแม่ 😊

ค้า ขอบคุณมากนะค่ะมีกำลังใจเลยเวลาอ่าน

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ พอน้องเริ่ม 3 เดือนก็ดีขึ้นค่ะ บ้านนี้กลางคืนแม่ให้น้องกินนมท่านอนค่ะ กินเสร็จน้องก็หลับเลยค่ะ สู้ๆนะคะแม่ พอโตขึ้นอีกหน่อยเดี้ยวก็ดีขึ้นค่ะ

ขอบคุณค้า 💓

บ้านนี้น้องได้8วันค่ะ ชอบตื่นตอนตี3-4กว่าจะหลับอีกทีฟ้าก็จะสว่างแล้ว

แต่ละบ้าน ตาเป็นหมีแพนด้าเลนคุณแม่สู่ไปด้วยกันค่ะ

น้องบ้านนี้ก็เป็นค่ะแม่ มาดีขึ้นช่วง3เดือนค่ะ สู้ๆนะคะ

ขอบคุณค่ะ นึกว่าน้องไม่สบาย

แท่บ้านนี้เป็นค่ะ ทำใจจ้าเด็กเล็กก็เป็นแบบนี้

บ้านนี้เลยค่ะ ตื่นมาคุยอารมณ์ดีคนเดียว

บ้านนี้ ตื่นสามทุ่ม นอนอีกที ตีสาม

โห้ 😂สู้ๆค้า

กล่อมจนแม่เพลียไหมคะ สู้ๆนะคะแม่

เพลียเลยค่ะ กว่าจะนอนต้องงอแงสุดๆ