12 ตอบกลับ

ถ้าน้ำหนักลูกตามเกณฑ์ก็ปกติค่ะ บ้านนี้6เดือนกว่า ขึ้น2โลเองค่ะเเต่น้ำหนักลูกตาเกณฑ์จ้า

VIP Member

บ้านนี้ขึ้นเดือนละ1กิโลเองจ้า ลูกก็ตามเกณฑ์นะคะเเม่ ไม่จำเป็นจะต้องขึ้นเยอะจ้า

ปรกติคะ..ตอนนี้..36 วีคแล้ว..8 เดือนกว่า..ขึ้นมา8 กก.เอง..แต่น้องเกือบ3 กก. แล้ว..

VIP Member

โฟกัสที่น้ำหนักลูกก้พอค่ะ ถ้าน้ำหนักลูกตามเกณฑ์ก้ปกติดีค่ะ

บ้านนี้ 9เดือนแล้วค่ะ น้ำหนักขึ้นมา 6โล น้ำหนักปกติตามเกณค่ะ

ถ้าน้ำหนักน้องตามเกณฑ์ก็ไม่น่าเป็นห่วงค่ะ

ถ้าน้ำหนักลูกตามเกณฑ์ ก็สบายใจได้ค่ะแม่

โฟกัสนน.ลูกในท้องให้ตามเกณฑ์พอค่ะแม่

ขอบคุณค่ะ

สนใจแค่นน.ลูกตามเกณฑ์ก็พอค่ะ

ดูที่น้ำหนักลูกในท้องพอค่ะ