41 ตอบกลับ

บ้านนี้6เดือนก็ยังไม่ออก มีแต่คนทักว่าท้องจริงหรือป่าว พึ่งมาออกตอนเดือนที่7 ตอนนี้เริ่มเดินอุ้ยอ้ายแล้ว

VIP Member

ดูไม่ออกเลยค่ะว่าท้อง เราตอน22wยังดูไม่ออกเลยค่ะอย่ากังวลหรือสนใจคนอื่นลูกเราน้ำหนักตามเกณฑ์ก็ดีแล้ว

ท้องเล็กแต่ลูกไม่เล็กนะค่ะ ท้องแรกรูปนี้ก่อนคลอด2 วัน น้องออกมา 3,086 g คลอดเอง ตอนนี้ท้องสองแล้ว 39+1w แล้วค่ะ

VIP Member

ท้องเล็กไม่ได้แปลว่าน้องตัวเล็กค่ะ บ้านนี้ 7 เดือนกว่ายังออกนิดเดียวเอง แต่น้องน้ำหนักตามเกณฑ์ค่ะ

อย่าคิดมากคะแม่ ให้ดูน้ำหนักตัวลูกเป็นหลักนะคะ ถ้าคุณหมอบอกว่าอยู่ในเกณฑ์ก็ถือว่าปกติคะแม่

ไม่เกี่ยวค่ะแม่ บ้านนี้นน.ไม่ขึ้น ท้องไม่ออก แต่ซาวด์มาลูกตัวใหญ่เกณฑ์ด้วยค่ะ

ของเราตอน18สัปดาค่ะ มีแต่คนทักว่าเล็ก แต่เจ้าตัวเล็กน้ำหนักตามเกณฑ์ดีค่ะ

ท้องสาวก้แบบนี้แหละคะ ตอนบ้านนี้ท้องแรก 4-5 เดือนยังดูไม่ออกเลยว่าท้อง

เด๋วสัก20วีค ท้องออกเองค่ะ ท้องเล็กก็ไม่ได้แปลว่าลูกจะตัวเล็ก

ไม่ต้องเครียดน่ะค้ะ. บ้านนี้ท้องที่. 2 ท้องพึ่งออกตอน 5 เดือน