1 ตอบกลับ

TapFluencer

ปกติค่ะ เพราะตัวยังเล็กมากๆค่ะ เท่าเม็ดถั่วได้ค่ะ ถ้าหน้าท้องหนาก็จะรู้สึกว่าลูกตอดได้ช้าค่ะ ประมาณ19วีคขึ้นถึงจะรู้สึกว่าดิ้นก็22วีคกว่าค่ะ แต่ถ้าหน้าท้องบาง ร่างไม่ใหญ่ ก็ตอดตั้งแต่12-13วีค รู้สึกถึงการดิ้นก็19วีคขึ้นค่ะ ส่วนของแม่บ้านนี้รู้ว่าลูกตอดในท้องตั้งแต่12-13วีค เริ่มดิ้นให้เห็นชัดตอน21-22วีคค่ะ ดีใจมาก เริ่มดิ้นแรงตอน32สีคกว่า🤣ปัจจุบันซนมากๆค่ะ ไม่พักเลย

จริงมากค่ะ ตอนนี้ฉลาดเกินวัยมากค่ะ ทำตามได้ทุกอย่างเลยค่ะ