11 ตอบกลับ

ตอน7-8week ทั้งฉี่บ่อย ทั้งเจ็บบั้นเอว ลามไปถึงปวดหลัง ตอนนั้นคิดอย่างเดียวว่า ฉันจะเป็นโรคไตหรือเปล่าเนี่ย?😅 ทำอะไรนิดหน่อยก็หายใจลำบากเหมือนกันค่ะ แต่ตอนนี้เริ่มชินละค่ะ สู้ๆนะคะ

คอบคุณ​ค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ ฉี่บ่อย ปวดหน่วงๆ เหมือนมดลูกจะหลุดเลยค่ะ ช่วงไตรมาสแรก พอปวด สาให้นอนเลยค่ะ เป็นง้อยอยู่ช่วงแรก ไตรมาสที่สองเริ่มดีขึ้นเองค่ะ

คอบคุนจ้า

เป็นค่ะ ปวดหน่วงท้องคล้ายจะเป็นประจำเดือน ฉีาบ่อยมาก ท้องแรกค่ะ แต่หายไปเองตอนประมาณ 12 w หมอบอกว่าไม่อันตราย มดลูกขยายตัวค่ะ

บ้านนี้เป็นบ่อยช่วงไตมาสแรกค่ะแม่

ฉี่บ่อยมากค่ะ นอนเยอะมาก8week

มดลูกขยายจ้าแม่ บ้านนี้เป็น

คอบคุณค่ะแม่​

เป็น​เหมือนกัน​ค่ะ​

มดลูกขยายตัวค่ะ

คอบคุณ​จ้า

คอบคุณ​ค่ะ

มดลูกขยายค่ะ

คอบคุนค่ะ