36 ตอบกลับ

ถ้าไม่มีภาวะเสี่ยงอะไรสามารถมีได้นะค่ะแต่แค่อย่ารุนแรงค่ะบ้านนี้มียันคลอดเลยค่ะ

มีได้จ้า แค่ไม่ใช่ถ้าที่ต้องกดทับท้อง หรือจะช่วยออรัลให้คุณพ่อแทนก็ได้นะคะ

นี่เดือนล่ะครั้งสองครั้งตั้งแต่เริ่มท้องตอนนี้6เดือนแล้วยังมีอะไรกับแฟนยุ

VIP Member

ถ้าพ้นไตรมาสแรก แล้วไม่มีความเสี่ยงใดๆ มีได้จ้าแม่ แต่ระวังกดทับหน้าท้องนะ

มีได้ปกติจ้าอย่ากดทับท้องนะคะ เรามีตั้งแต่แรกๆตอนนี้ก็ท้องอ่อนอยูาก็มี

TapFluencer

มีได้ค่ะแต่เบาๆ ระวังอย่าผาดโผน หรือใช้ท่าที่ต้องมีการทับท้องนะคะ

3-4เดือนสามารมีได้ค่ะถ้าไม่สบายใจสามารปรึกษาคุณหมอได้เลยค่ะเเม่

บ้านนี้เว้นมาตั้งแต่เจอ 2 ขีด จนจะคลอดอีกไม่อีกวันนี้แล้วค่ะ 😅

บ้านนี้แฟนเข้าใจค่ะ เราบอกว่ามีได้ แฟนบอกกลัวลูกเจ็บ 55555

ของเรามีปกติไม่เคยหยุดเลยค่ะ แต่เราจะระมัดีะวังกันค่ะ