29 ตอบกลับ

เป้นค่ะ

4เดือนเต็มยังไม่รุ้สึกอะไร

ก็ปกตินะคะ แม่ลองเปิด google ดูค่ะ 4 เดือนเด็กตัวเล็กแค่ไหน อยู่ตรงจุดไหนในท้องแม่ 4 เดือนยังเล็กมากค่ะ และถุงน้ำคร่ำมันก็อยู่ตรงท้องน้อยอยู่แล้ว เพราะรังไข่ตรงที่อสุจิมันไปทำการปฎิสนธิก็อยู่แถวท้องน้อย เวลาไข่มันเลื่อนลงไปฝังกับผนังมดลูกมันก็อยู่แถวท้องน้อยค่ะ อธิบายง่ายๆ มดลูกอยู่ตรงท้องน้อย เด็กก็ต้องไปโตแถวนั้นแหละค่ะ

VIP Member

ปกติค่ะ น้องยังอยู่ระดับล่างสะดืออยู่ค่ะ

ปกติค่ะ สงสัยหรือไม่สบายใจตรงไหนถามหมอเลยจ้า

VIP Member

เหมือนกันค่ะแต่เน้นขวา 18+2

VIP Member

ปกติค่ะ เพราะน้องยังไม่กลับหัว หัวน้องจะอยู่ข้างบนขาน้องจะอยู่ข้างล่าง ขาเลยตอดๆแต่ข้างล่างค่ะ. พอช่วง 5 เดือน น้องจะเริ่มมาดิ้นแถวๆสะดือบ้างท้องน้อยบ้าง หลังจาก 32 วีคไป น้องกลับหัว ถึงจะถีบแต่ข้างบนค่ะเพราะหัวน้องอยู่ข้างล่าง.

ที่ตอดช่วงนั้นเพราะน้องยังโตอยู่แค่ตรงนั้นจ้า ขนาดน้องยังเล็กมากจ้า เดี๋ยวซัก 6-7 เดือนก็เริ่มดิ้นทั่วท้องละค่ะ

เป็นปกติค่ะ ถ้าไม่สบายใจถามหมอดูก็ได้ค่ะแม่