29 ตอบกลับ

เป็นเหมือนกันค่ะ แม้กระทั่ง 5 เดือน และน้องก็ดิ้นแล้ว แต่ก็ยังดิ้นอยู่ใต้สะดือ แถวจิมิเลยค่ะ โตมาหน่อยค่อยดิ้นแรงขึ้นและเปลี่ยนดิ้นหลายๆจุด แต่ก็ยังดิ้นบ่อยที่สุดตรงท้องน้อย แถวๆจิมิอยู่ดี

ปกติจ้าน้องยังตัวเล็กยุ..ยังยุบิเวณแค่ใต้สะดือจ้า..รอสัก7เดือนลูกจะกลิ้งไปทั่วท้องคุนแม่เลยคะ

ตอน4เดือน ตอดที่ท้องน้อยฝั่งซ้ายค่ะ ...แต่พอจะเข้า5เดือนเริ่มตอดที่ใต้สะดือฝั่งขวา

ธรรมดาค่ะ ตามอายุครรภเน้อะ น้องโตกว่านี้ ก้อจะเริ่มรุสึกดิ้นตอด ทั้วท้องจ้ะแม่

ของเราดิ้นครั้งแรกตอน 18-19 วีค ฝั่งซ้ายข้างสะดือค่ะ ตอนนี้ 24 วีค ดิ้นไปทั่วเลย 😂😂

4เดือนเหมือนกันค้ะ น้องยังไม่โตมากค้ะ เดี๋ยวพอ6-7เดือนคงตอดดิ้นทั่วท้องเลย555

VIP Member

รู้สึกเหมือนกันเลยค่ะตอดอยู่บริเวณท้องน้อยล่างๆหน่อยตุ๊บตุ๊บแล้วก็เงียบ😆

ปกติค่ะ น้องยังอยุ่ตรงใต้สะดือ อายุครรภ์เยอะกว่านี้ถึงจะขึ้นมาแถวๆสะดือ

ถ้า 5เดือนเดี๋ยวจะเริ่มหมุนตัวแนวขวาง จะรู้สึกว่าตอดทั้งสองข้างค่ะ

สักพักจะสนุกสนานค่ะแม่ รอน้องโตกว่านี้นิดนึง รอบท้องละคะทีนี้