40 ตอบกลับ

ไปหาหมอมาแล้วค่ะ หมอบอกปากมดลูกเริ่มเปิดแล้ว ตอนนี้เปิดแค่1เซ็น ไม่มีอาการปวดท้องเกร็งท้องแข็ง หมอเลยให้กลับบ้านค่ะ

มูกเลือดค่ะ ไปหาหมอเลยค่ะแม่ อาจจะคลอดแล้ว ถ้ามีมูกเลือด เดี๋ยวอาการปวดท้องก็มาค่ะ ถ้าเหมือนบ้านนี้นะคะ

38+2เปนเหมือนกันค่ะ ตอนนี้ยังไม่มีอาการไรเลยมีแค่เลือดออกตอนหัวค่ำเล็กน้อย

ไปหาหมอมา หมอบอกปากมดลูกเปิด1เซ็นเหมือนกันค่ะ หมอให้กลับมาดูอาการที่บ้าน ตอนนี้ยังไม่รู้สึกปวดท้องคลอดเลยค่ะ

หาหมอเลยค่ะเเม่เพราะสัญญาณมาเเล้วก่อนจะมีอาการปวดมากจนเดินไม่ได้

แค่มีเลือดออก เรากังวลก็ไปหาหมอเลยค่ะ ปลอดภัยไว้ก่อนดีกว่า ✌️☺️

VIP Member

ลองไปหาคุณหมอดูนะค่ะคุณแม่ คนท้องไม่ควรมีเลือดออกนะ

เหมือนมูกเลือดจ้า. รีบไปหาหมอเลย ใกล้จะคลอดแล้ว

คนท้องไม่ควรมีเลือดค่ะ ไปหาหมอเช็คก่อนะคะ

บ้านนี้มีมุกเลือดออกต้องไปหาหมอไหมค่ะ

ไปหาหมอเลยค่ะ อาจจะใกล้คลอดแล้วค่ะแม่