10 ตอบกลับ

เป็นเหมือนกันค่ะ เพราะน้อง กลับหัวลงแล้ว เขาจะชอบดิ้น และดันตัวเอง จะรู้สึก เจ็บจี๊ดๆบางทีก็เหมือนมีอะไรมาชน กระดูกเชิงกราน ถ้านอนลง ตะแคงไปอีกข้างนึง สักพักก็จะดีขึ้น และลุกขึ้น ได้ ปกติค่ะ เดินบ่อยๆ นั่งย่อนขานานๆ ก็ไม่ดีนะค่ะ ต้องนั่ง เหยียดขาให้ตรง เลือดไหลเวียนดีขึ้น

เตงพึ่งเป็นหรือว่าเป็นนานแล้ว มีวิธีทำให้ความปวดลดลงบ้างไม๊ ของเค้าปวดมาก ลุกเดินพลิกตัวลำบาก บางครั่งถึงกับน้ำตาตกเลย ปวดจริงๆ

เป็นตั้งแต่6เดือนจะเข้า7เดือนจนตอนนี้ใกล้คลอดแล้วค่ะยังไม่หายเจ็บกว่าเดิมด้วยซ้ำ 😂

เป็นนะ เราอาบน้ำอุ่น นวดเบาตรงขาให้เลือดไหลเวียน

เป็นเหมือนกันค่ะ เวลานอนจะพลิกตัวยิ่งปวด

เหมือนกันเลยจ้า

เป็นคะ จนตอนนี้ 36 week แล้วยังไม่หายเลยคะ

ปกติ ไม่หายค่ะ จะปวดไปยันคลอดเลยค่า

เป็นเหมือนกันค่ะ ปกติค่ะ

เป็นคะปวดหนักมาก28+6w

เปนเหมือนกันค่ะ