9 ตอบกลับ

นมเปรี้ยวเราทานไม่ได้เพราะคุมน้ำตาล ผลไม้ มะละกอ เรา ก็ ทาน ไม่ได้ น้ำตาลเยอะ. Hepalacทานได้ค่ะเราก็ทานของ มิลค์ออฟแม็กนีเซีย คุณหมอจ่ายมา ถ้าไม่ทานนี่แข็งเป็นหินเบ่งไม่ออก แสบทวารมาก😣

เคยได้ยินชื่อยา hepalac เหมือนกันค่ะ แต่ไม่กล้าใช้ เราทำตามในบทความนี้ เห็นผล และโล่งกายโล่งใจกว่าเยอะ https://th.theasianparent.com/อาหารแก้ท้องผูกสําหรับคนท้อง/web-view

ไม่อยากแนะนำให้ทาน hepalac สำหรับคนท้องเลยค่ะ กล้วยสุก มะละกอสุก และลูกพรุน ช่วยได้เยอะนะคะ เป็นไปได้ ทานลูกพรุนที่เป็นลูกจะดีกว่าแบบน้ำค่ะ

เพิ่งไปปรึกษาหมอมาหมาดๆ ค่ะเมื่อวานนี้เพราะลูกน้อยท้องผูก หมอบอกว่าไม่อันตรายนะคะ ตัวยาทำงานคล้ายไฟเบอร์

เราว่าควรปรึกษาหมอโดยตรงดีกว่าค่ะ ถามปากต่อปากในนี้ ถ้าเกิดอะไรขึ้นมา ไม่คุ้มเสี่ยงนะคะ

เอาว่าเอฟเฟคยาในแต่ละคนไม่เหมือนกันนะคะ ถ้าถามว่า hepalac อันตรายไหม เราว่าอันตรายค่ะ

เราไม่ค่อยมีปัญหาเลยค่ะ เราชอบดื่มน้ำอุ่นตอนเช้า ๆ ไม่รู้เกี่ยวกันมั้ย

บ้านนี้กินนมเปรี่ยวโยเกิร์ยจนถ่ายท้องแล้วหลีงจากนั่นกินทุกวันคร้

ที่บ้านเรามีมะละกอสุกเยอะมากเลยค่ะ กินจนจะเป็นมะละกอ